kcmkio - en to is translation catalogue (1339 entries)

en: 
    The server said: "%1"
is: 
    Þjónninn svaraði: "%1"

en:  (Points to %1)
is:  (Vísar á %1)

en:  byte |  bytes
is[0]:  bæti
is[1]:  bæti

en:  day |  days
is[0]:  dags
is[1]:  daga

en:  days
is:  daga

en:  second |  seconds
is[0]:  sekúnda
is[1]:  sekúndur

en: %1 (Error %2)
is: %1 (villa %2)

en: %1 (hidden)
is: %1 (falið)

en: %1 Item | %1 Items
is[0]: %1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: %1 contacted. Waiting for reply...
is: Náði sambandi við %1. Bíð eftir svari...

en: %1 is a file, but a folder was expected.
is: %1 er skrá en búist var við möppu.

en: %1 is a folder, but a file was expected.
is: %1 er mappa en búist var við skrá.

[ctx: %1 is a host name]
en: %1: SSL negotiation failed
is: %1: SSL-auðkenning brást

en: %1 is required by the server, but is not available.
is: Þjónninn krefst %1, en það er ekki til.

[ctx: %1 is the effective date of the certificate, %2 is the expiry date]
en: %1 to %2
is: %1 í %2

[ctx: %1: code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að framkvæma %2.

[ctx: %1: request type]
en: Access was denied while attempting to %1.
is: Aðgangi var hafnað þegar reynt var að %1.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the destination server refuses to accept the file or folder.
is: %1 gengur ekki því viðtakandinn neitar að taka við skránni eða möppunni.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the resource is locked.
is: %1 gengur ekki vegna þess að tilfang er læst.

[ctx: %1: request type, %2: url]
en: An error occurred while attempting to %1, %2. A summary of the reasons is below.
is: Villa kom upp þegar reynt var að %1, %2. Yfirlit yfir ástæður er hér fyrir neðan.

[ctx: %1: response code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að %2.

[ctx: %2 hostname, %3 optional cross domain suffix (translated below)]
en: <p>You received a cookie from<br/><b>%2%3</b><br/>Do you want to accept or reject this cookie?</p> | <p>You received %1 cookies from<br/><b>%2%3</b><br/>Do you want to accept or reject these cookies?</p>
is[0]: <p>Þú tókst við vefköku frá<br/><b>%2%3</b><br/>Viltu samþykkja hana eða hafna henni?</p>
is[1]: <p>Þú tókst við %1 vefkökum frá<br/><b>%2%3</b><br/>Viltu samþykkja þær eða hafna þeim?</p>

en: &Accept
is: &Samþykkja

en: &Application
is: &Forrit

en: &Browse...
is: &Velja...

en: &Charset:
is: Sta&fatafla:

en: &Copy Here
is: &Afrita hingað

en: &Current Session only
is: Aðeins í &þessari setu

en: &Description:
is: &Lýsing:

en: &Details
is: &Nánar

en: &Do not close when command exits
is: &Ekki loka þegar skipunin hættir keyrslu

en: &Enable Web search keywords
is: &Virkja stikkorð fyrir vefleit

en: &Execute
is: &Keyra

en: &File type:
is: &Skrárgerð:

en: &Filter:
is: &Sía:

en: &Forever
is: All&taf

en: &Keyword delimiter:
is: Skiltá&kn stikkorða:

en: &Link Here
is: &Tengja hingað

en: &Location:
is: &Staðsetning:

en: &Management
is: &Umsýsla

en: &Move Here
is: &Færa hingað

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &New...
is: &Ný...

en: &No
is: &Nei

en: &Only show when using this application (%1)
is: Sýna &aðeins þegar þetta forrit er notað (%1)

en: &Only these cookies
is: Bara þ&essar vefkökur

en: &Only this cookie
is: Þessa &einu vefköku

en: &Open
is: &Opna

en: &Open folder with %1
is: &Opna möppu með %1

en: &Open with %1
is: &Opna með %1

en: &Paste Clipboard Contents
is: &Líma innihald klippispjalds

en: &Paste File | &Paste %1 Files
is[0]: &Líma skrá
is[1]: &Líma %1 skrár

en: &Paste URL | &Paste %1 URLs
is[0]: &Líma slóð
is[1]: &Líma %1 slóðir

en: &Permissions
is: &Heimildir

en: &Policy
is: &Regla

en: &Reject
is: &Hafna

en: &Reload List
is: &Endurhlaða lista

en: &Remember application association for all files of type
    "%1"
is: Muna hvaða fo&rrit getur unnið með skrár af gerðinni
    "%1"

en: &Remember application association for all files of type
    "%1" (%2)
is: &Muna hvaða forrit getur unnið með skrár af gerðinni
    "%1" (%2)

en: &Rename
is: Endu&rnefna

en: &Resume
is: Halda áf&ram

en: &Server response:
is: Netþjónn &svarar:

en: &Shortcuts:
is: &Flýtileiðir:

en: &Show All Entries
is: &Sýna allar færslur

en: &Skip
is: &Sleppa

en: &Supported file types:
is: &Studdar skráargerðir:

en: &Use preferred keywords only
is: Nota aðeins ákjós&anlegt stikkorð

en: &View Mode
is: &Yfirlitssnið

en: &Work path:
is: &Vinnumappa:

en: &Yes
is: &Já

en: (%1, Link to %2)
is: (%1, tengill á %2)

en: (Symbolic Link to %1)
is: (Tákntengill í %1)

en: (c) 1998-2000,2003 The KFM/Konqueror Developers
is: (c) 1998-2000,2003 - KFM/Konqueror forritararnir

en: *|All Files
is: *|Allar skrár

en: *|All Folders
is: *|Allar möppur

en: 1 File | %1 Files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: 1 Folder | %1 Folders
is[0]: 1 mappa
is[1]: %1 möppur

en: 1 day %2 | %1 days %2
is[0]: 1 dagur %2
is[1]: %1 dagar %2

en: 1 file | %1 files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: 1 sub-folder | %1 sub-folders
is[0]: 1 undirmappa
is[1]: %1 undirmöppur

en: <b>%1</b> at <b>%2</b>
is: <b>%1</b> á <b>%2</b>

en: <b>Details of the request</b>:
is: <b>Nánar um beiðnina</b>:

en: <b>Possible causes</b>:
is: <b>Mögulegar ástæður</b>:

en: <b>Possible solutions</b>:
is: <b>Mögulegar úrlausnir</b>:

en: <b>Technical reason</b>:
is: <b>Tæknileg skýring</b>:

en: <h1>Cookie Management Quick Help</h1>
is: <h1>Skyndihjálp fyrir meðhöndlun á vefkökum</h1>

en: <h1>Cookies</h1><p>Cookies contain information that KDE application using the HTTP protocol (like Konqueror) stores on your computer from a remote Internet server. This means that a web server can store information about you and your browsing activities on your machine for later use. You might consider this an invasion of privacy.</p><p>However, cookies are useful in certain situations. For example, they are often used by Internet shops, so you can 'put things into a shopping basket'. Some sites require you have a browser that supports cookies.</p><p>Because most people want a compromise between privacy and the benefits cookies offer, KDE offers you the ability to customize the way it handles cookies. You might, for example want to set KDE's default policy to ask you whenever a server wants to set a cookie or simply reject or accept everything. For example, you might choose to accept all cookies from your favorite shopping web site. For this all you have to do is either browse to that particular site and when you are presented with the cookie dialog box, click on <i> This domain </i> under the 'apply to' tab and choose accept or simply specify the name of the site in the <i> Domain Specific Policy </i> tab and set it to accept. This enables you to receive cookies from trusted web sites without being asked every time KDE receives a cookie.</p>
is: <h1>Vefkökur</h1><p>Vefkökur innihalda upplýsingar sem KDE-forrit sem nota HTTP-samskipti (eins og Konqueror) geyma á tölvunni þinni skv. beiðni frá vefþjónum á internetinu. Þannig geta vefþjónar geymt upplýsingar um þig og það sem þú gerir á vefnum til síðari tíma notkunar. Þér gæti fundist þetta innrás í einkalíf þitt.</p><p>Hins vegar geta vefkökur verið gagnlegar. Þær eru t.d. oft notaðar af netverslunum svo þú getir 'sett vörur í körfu'. Sumir vefir virka ekki nema þú takir við vefkökum.</p><p>Þar sem flestir velja málamiðlun á milli friðhelgi og þeirrar gagnsemi sem vefkökur geta veitt, þá býður KDE upp á leiðir til að sérsníða hvernig farið er með vefkökur. Þú getur t.d. stillt KDE á að spyrja þig í hvert skipti sem vefþjónn vill setja upp vefköku, hvort þú viljir þiggja vefkökuna eða hafna henni. Þú gætir t.d. valið að þiggja vefkökur frá uppáhalds netversluninni þinni. Það eina sem þú þarft að gera er að fara á vefsvæðið og þegar sprettgluggi fyrir vefkökur birtist skaltu smella á <i>Þetta lén</i> undir flipanum 'nota á' og samþykkja eða slá inn heitið á vefsvæðinu í flipanum <i>Regla fyrir þetta lén </i> og stilla á samþykki. Þannig geturðu tekið við vefkökum frá treystum vefsvæðum án þess að það þurfi að spyrja í hvert sinn sem vefkaka berst.</p>

en: <h1>Cookies</h1><p>Cookies contain information that KDE applications using the HTTP protocol (like Konqueror) store on your computer, initiated by a remote Internet server. This means that a web server can store information about you and your browsing activities on your machine for later use. You might consider this an invasion of privacy.</p><p> However, cookies are useful in certain situations. For example, they are often used by Internet shops, so you can 'put things into a shopping basket'. Some sites require you have a browser that supports cookies.</p><p> Because most people want a compromise between privacy and the benefits cookies offer, the HTTP KIO worker offers you the ability to customize the way it handles cookies. So you might want to set the default policy to ask you whenever a server wants to set a cookie, allowing you to decide. For your favorite shopping web sites that you trust, you might want to set the policy to accept, then you can access the web sites without being prompted every time a cookie is received.</p>
is: <h1>Vefkökur</h1><p>Vefkökur innihalda upplýsingar sem KDE-forrit sem nota HTTP-samskipti (eins og Konqueror) geyma á tölvunni þinni samkvæmt beiðni frá vefþjónum á internetinu. Þannig geta vefþjónar geymt upplýsingar um þig og það sem þú gerir á vefnum til síðari tíma notkunar. Þér gæti fundist þetta innrás í einkalíf þitt.</p><p>Hins vegar geta vefkökur verið gagnlegar. Þær eru t.d. oft notaðar af netverslunum svo þú getir 'sett vörur í körfu'. Sumir vefir virka ekki nema þú takir við vefkökum.</p><p>Þar sem flestir velja málamiðlun á milli friðhelgi og þeirrar gagnsemi sem vefkökur geta veitt, þá býður HTTP KIO-vinnslan í KDE upp á leiðir til að sérsníða hvernig farið er með vefkökur. Þú getur t.d. stillt KDE á að spyrja þig í hvert skipti sem vefþjónn vill setja upp vefköku, hvort þú viljir þiggja vefkökuna eða hafna henni. Þú gætir einnig viljað setja upp reglu um að þiggja vefkökur frá uppáhalds netversluninni þinni og vefþjónum sem þú treystir án þess að þurfa að taka það fram í hvert skipti.</p>

en: <h1>Enhanced Browsing</h1> In this module you can configure some enhanced browsing features of KDE. <h2>Web Search Keywords</h2>Web Search Keywords are a quick way of using Web search engines. For example, type "duckduckgo:frobozz" or "dd:frobozz" and your web browser will do a search on DuckDuckGo for "frobozz". Even easier: just press Alt+F2 (if you have not changed this keyboard shortcut) and enter the shortcut in the Run Command dialog.
is: <h1>Aukin vefskoðun</h1> Í þessari einingu geturðu grunnstillt nokkra aukna eiginleika KDE fyrir vefskoðun. <h2>Stikkorð í vefleit</h2>Stikkorð í vefleit er þægileg leið til að nota vefleitarvélar. Til dæmis ef þú slærð inn "duckduckgo:frobozz" eða "dd:frobozz", þá leitar vafrinn þinn á DuckDuckGo að orðinu"frobozz". Enn einfaldara: ýttu á Alt+F2 (ef þú hefur ekki breytt þessum flýtilyklum) og sláðu inn flýtileiðina í glugganum Keyra skipun.

en: <h1>Network Preferences</h1>Here you can define the behavior of KDE programs when using Internet and network connections. If you experience timeouts or use a modem to connect to the Internet, you might want to adjust these settings.
is: <h1>Stillingar nets</h1>Hér getur þú skilgreint hegðun KDE-forrita þegar notuð er internet- eða staðarnettenging. Ef þú lendir í tímalokunum eða notar mótald til að tengjast viltu hugsanlega  breyta þessum gildum.

en: <h1>Proxy</h1><p>A proxy server is an intermediate program that sits between your machine and the Internet and provides services such as web page caching and/or filtering.</p><p>Caching proxy servers give you faster access to sites you have already visited by locally storing or caching the content of those pages; filtering proxy servers, on the other hand, provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.</p><p><u>Note:</u> Some proxy servers provide both services.</p>
is: <h1>Milliþjónn</h1><p>Milliþjónn er vél sem situr á milli tölvunnar þinnar og internetsins og útvegar þjónustu eins og skyndiminnisvistun og/eða síun á vefsíðum.</p><p>Milliþjónar með skyndiminnisvistun veita þér hraðari aðgang að síðum sem þú hefur nýlega skoðað með því að vista staðbundið afrit af þeim.Milliþjónar sem sía efni geta hindrað beiðnir um efni eins og auglýsingar, ruslpóst, og allt annað sem þú vilt loka á.</p><p><u>Athugaðu:</u> Sumir milliþjónar bjóða upp á báðar þjónusturnar.</p>

en: <h1>Windows Shares</h1><p>Applications using the SMB KIO worker (like Konqueror) are able to access shared Microsoft Windows file systems, if properly configured.</p><p>You can specify here the credentials used to access the shared resources. Passwords will be stored locally, and scrambled so as to render them unreadable to the human eye. For security reasons, you may not want to do that, as entries with passwords are clearly indicated as such.</p>
is: <h1>Windows-sameignir</h1><p>Forrit sem nota SMB KIO-vinnslu (eins ogKonqueror) geta opnað samnýtt skráakerfi Microsoft Windows, ef það er rétt grunnstillt.</p><p>Þú getur fært hér inn aðgangsupplýsingar sem þarf til að fá aðgang að samnýtta svæðinu. Lykilorð eru vistuð staðbundið og þau brengluð svo þau verði ólæsileg. Þetta er af öryggisástæðum, þú vilt hugsanlega ekki gera það þar sem færslur með lykilorðum eru greinilega merktar sem slíkar.</p>

en: <html><head/><body><p>Enable or disable web search keywords. </p><p>Web search keywords allow you to quickly access or search for information located online or on your hard drive. </p><p>KDE comes with many predefined keywords. One such keyword can be used to perform a the Google (TM) search; to use it, you simply type the keyword 'gg' followed by the keyword delimiter and the search term, e.g. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Virkja eða slökkva á stikkorðum fyrir vefleit. </p><p> Stikkorð fyrir vefleit gera þér kleift að nálgast og leita að upplýsingum á netinu eða á harða disknum þínum á fljótlegan hátt. </p><p>KDE er með ýmir fyrirframskilgreind stikkorð. Eitt slíkt stikkorð er hægt að nota til að leita á Google (TM). Til að gera það slærðu einfaldlega inni stikkorðið 'gg', síðan skiltáknið og svo leitarorðið, t.d. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>Enter the human-readable name of the web shortcut here.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Sláðu hér inn nafn leitarþjónustunnar (á mannamáli).</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>Select a default web search keyword. </p><p>This allows applications to automatically convert the typed word or phrase to web search keyword queries when they cannot be filtered into a proper URL. </p><p>To disable this functionality select <span style=" font-weight:600;">None</span> from the list. </p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Veldu sjálfgefið stikkorð fyrir vefleit. </p><p>Þetta gerir forritum kleift að umbreyta sjálfkrafa innslegnum orðum eða orðasamböndum í stikkorðaleit á vefnum ef ekki er hægt að mynda úr þeim almennilega vefslóð. </p><p>Veldu <span style=" font-weight:600;">Ekkert</span> af listanum ef þú vilt gera þennan eiginleika óvirkan. </p></body></html>

en: <li>Additional information: %1</li>
is: <li>Viðbótarupplýsingar: %1</li>

en: <li>Date and time: %1</li>
is: <li>Dagur og tími: %1</li>

en: <li>Protocol: %1</li>
is: <li>Samskiptaregla: %1</li>

en: <li>URL: %1</li>
is: <li>Slóð: %1</li>

en: <p>
    Automatically accept temporary cookies meant to expire at the end of the current session. Such cookies will not be stored in your computer's hard drive or storage device. Instead, they are deleted when you close all applications (e.g. your browser) that use them.</p><p><u>NOTE</u> Checking this option overrides your default as well as site specific cookie policies for session cookies.</p>
is: <p>
    Samþykkja sjálfkrafa tímabundnar vefkökur sem renna út í lok núverandi setu. Slíkar vefkökur verða ekki geymdar á harða diski tölvunnar eða geymslutæki. Í staðinn er þeim eytt þegar þú lokar öllum þeim forritum (t.d. vafranum þínum) sem nota þær.</p><p><u>ATH.:</u> Ef þú velur þennan valkost þá er hann tekinn fram yfir sjálfgefnar stillingar og einnig vefkökureglu einstakra vefsvæða fyrir setukökur.</p>

en: <p>Checksums do not match.</p>This may be due to a faulty download. Try re-downloading the file.<br/>If the verification still fails, contact the source of the file.
is: <p>Gátsummur passa ekki saman.</p>Ástæðan gæti verið gallað niðurhal. Prófaðu að sækja skrána aftur.<br/>Ef staðfestingin bregst samt sem áður skaltu hafa samband við upprunastað skráarinnar.

en: <p>Marks partially uploaded FTP files.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
is: <p>Merkir skrár sóttar að hluta með FTP.</p> <p>Þegar þetta er virkjað þá munu skrár sem er verið að sækja hafa viðbótarendinguna ".part".  Þessi ending hverfur aftan af skránni þegar búið er að sækja hana að fullu.</p>

en: <p>Marks partially uploaded files through SMB, SFTP and other protocols.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
is: <p>Merkir skrár sóttar að hluta í gegnum SMB, SFTP og aðrar samskiptareglur.</p> <p>Þegar þetta er virkjað þá munu skrár sem er verið að sækja hafa viðbótarendinguna ".part".  Þessi ending hverfur aftan af skránni þegar búið er að sækja hana að fullu.</p>

en: <para>KDE's wastebin is configured to use the <b>Finder</b>'s Trash.<br></para>
is: <para>Ruslafata KDE er stillt til að nota ruslafötu <b>Finder</b>.<br></para>

en: <qt>
    <p>Enable cookie support. Normally you will want to have cookie support enabled and customize it to suit your privacy needs.</p><p>
    Please note that disabling cookie support might make many web sites unbrowsable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Virkja stuðning við vefkökur. Yfirleitt er best að þú takir við vefkökum en stillir þetta síðan nánar og sníðir að þínum þörfum.</p><p>
    Hafðu í huga að ef slökkt er á stuðningi við vefkökur geta sumar vefsíður orðið ónothæfar.</p>
    </qt>

en: <qt>
    <p>Enter a comma separated list of hostnames or ip addresses that should be excluded from using the above proxy settings.</p>
    <p>If you want to exclude all hosts for a given domain, then simply enter the domain name preceded by a dot. For example, to exclude all hostnames for <i>kde.org</i>, enter <i>.kde.org</i>. Wildcard characters such as '*' or '?' are not supported and will have no effect.</p>
    <p>Additionally, you can also enter IP addresses, e.g. 127.0.0.1 and IP addresses with a subnet, e.g. 192.168.0.1/24.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Sláðu inn lista með vélarheitum eða ip-tölum, með kommum á milli, þar sem ekki á að nota ofangreindar milliþjónsstillingar.</p>
    <p>Ef þú vilt útiloka allar vélar á tilteknu léni skaltu slá inn lénsheitið og settu punkt á undan. Dæmi: Til að útiloka öll vélarheiti fyrir <i>kde.org</i> slærðu inn <i>.kde.org</i>. Algildisstafir eins og '*' eða '?' eru ekki studdir og hafa engin áhrif.</p>
    <p>Auk þess geturðu einnig slegið inn IP-tölur, t.d. 127.0.0.1, og IP-tölur með undirneti (subnet), t.d. 192.168.0.1/24.</p>
    </qt>

en: <qt>
    Automatically detect and configure the proxy settings.<p>
    Automatic detection is performed using the <b>Web Proxy Auto-Discovery Protocol (WPAD)</b>.<p>
    <b>NOTE:</b> This option might not work properly or not work at all in some UNIX/Linux distributions.
    </qt>
is: <qt>
    Greina sjálfvirkt og setja upp milliþjón.<p>
    Sjálfvirk leit fer fram með <b>Web Proxy Auto-Discovery Protocol (WPAD)</b> samskiptareglunni.<p>
    <b>Athugaðu:</b> Þessi möguleiki mun ef til vill ekki vinna rétt eða yfir höfuð á sumum útgáfum af Unix/Linux.
    </qt>

en: <qt>
    Check this box if you want the above proxy settings to apply only to the addresses listed in the <i>Exceptions</i> list.</qt>
is: <qt>
    Hakaðu í þennan reit ef þú vilt að milliþjónsstillingarnar hér fyrir ofan eigi einungis við vistföngin sem talin eru upp í listanum <i>Undantekningar</i>.</qt>

en: <qt>
    Determines how cookies received from a remote machine will be handled: 
    <ul>
    <li><b>Ask</b> will cause KDE to ask for your confirmation whenever a server wants to set a cookie.</li>
    <li><b>Accept</b> will cause cookies to be accepted without prompting you.</li>
    <li><b>Accept until end of session</b> will cause cookies to be accepted but they will expire at the end of the session.</li>
    <li><b>Reject</b> will cause the cookiejar to refuse all cookies it receives.</li>
    </ul><p>
    <u>NOTE:</u> Domain specific policies, which can be set below, always take precedence over the default policy.</p>
    </qt>
is: <qt>
    Ákvarðar hvernig farið er með vefkökur sem sendar eru frá vefþjónum: 
    <ul>
    <li><b>Spyrja</b> beðið um staðfestingu þegar ný vefkaka berst frá vefþjóni.</li>
    <li><b>Þiggja</b> allar vefkökur samþykktar án staðfestingarbeiðni.</li>
    <li><b>Þiggja til loka setu</b> allar vefkökur samþykktar, en þær munu renna út við lok setunnar.</li>
    <li><b>Hafna</b> öllum vefkökum er hafnað.</li>
    </ul><p>
    <u>ATH.:</u> Reglur sem gilda um einstök lén og vefsvæði hafa alltaf forgang yfir sjálfgefna reglu.</p>
    </qt>

en: <qt>
    Enter the URI that is used to perform a search on the search engine here.<br/>The whole text to be searched for can be specified as \{@} or \{0}.<br/>
    Recommended is \{@}, since it removes all query variables (name=value) from the resulting string, whereas \{0} will be substituted with the unmodified query string.<br/>You can use \{1} ... \{n} to specify certain words from the query and \{name} to specify a value given by 'name=value' in the user query.<br/>In addition it is possible to specify multiple references (names, numbers and strings) at once (\{name1,name2,...,"string"}).<br/>The first matching value (from the left) will be used as the substitution value for the resulting URI.<br/>A quoted string can be used as the default value if nothing matches from the left of the reference list.
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu hér inn slóðina sem er notuð til að leita á þessari leitarvél.<br/>Hægt er að skilgreina allan textann sem á að leita að sem \{@} eða \{0}.<br/>
    Mælt er með því að nota \{@}, því það fjarlægir allar fyrirspurnarbreytur (name=value) úr útkomunni, en hins vegar verður \{0} skipt út fyrir óbreyttan fyrirspurnarstreng.<br/>Þú getur notað \{1} ... \{n} til að tilgreina sérstök orð úr fyrirspurninni og \{name} til að tilgreina ákveðin gildi sem 'name=value' í notendafyrirspurninni gefur.<br/>Að auki er hægt að tilgreina margar tilvísanir (nöfn, tölur og strengi) í einu (\{nafn1,nafn2,...,"strengur"}).<br/>Fyrsta samsvarandi gildið (frá vinstri) sem finnst verður notað til í staðinn í endanlegri slóð.<br/>Hægt er að nota streng í gæsalöppum sem sjálfgefið gildi ef engin samsvörun er til vinstri í tilvísanalistanum.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the proxy server should not be used.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>NO_PROXY</b>, sem geymir vistföng vefsvæða þar sem á ekki að nota milliþjóninn.<p>
    Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>Finna sjálfvirkt</b> til að reyna að finna breytuna sjálfkrafa.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the host or domain to which this policy applies, e.g. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>
is: <qt>
    Settu inn heiti á vél eða léni sem þessi regla á við. T.d. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>FTP_PROXY</b>, used to store the address of the FTP proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>FTP_PROXY</b>, sem er notuð til að geyma vistfangið á FTP-milliþjóninum.<p>
    Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>"Finna sjálfvirkt"</b> hnappinn til að reyna að finna breytuna sjálfvirkt.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>HTTPS_PROXY</b>, used to store the address of the HTTPS proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>HTTPS_PROXY</b>, sem er notað til að geyma vistfangið á HTTPS-milliþjóninum.<p>
    Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>"Finna sjálfvirkt"</b> til að reyna að finna þessa breytu sjálfvirkt.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>HTTP_PROXY</b>, used to store the address of the HTTP proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>HTTP_PROXY</b>, sem inniheldur vistfangið á HTTP-milliþjóninum.<p>
    Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>"Finna sjálfvirkt"</b> til að reyna að finna þessa breytu sjálfvirkt.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>SOCKS_PROXY</b>, used to store the address of the SOCKS proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>SOCKS_PROXY</b>, sem notuð er til að geyma vistfangið á SOCKS-milliþjóninum.<p>
    Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>"Finna sjálfvirkt"</b> hnappinn til að reyna að finna breytuna sjálfvirkt.
    </qt>

en: <qt>
    List of sites for which you have set a specific cookie policy. Specific policies override the default policy setting for these sites.
    </qt>
is: <qt>
    Listi yfir vefsvæði sem þú hefur stillta sérstaka vefkökureglu fyrir. Sérstakar reglur hafa forgang fram yfir sjálfgefnar stillingar fyrir þessi vefsvæði.
    </qt>

en: <qt>
    Reject the so called third-party cookies. These are cookies that originate from a site other than the one you are currently browsing. For example, if you visit <b>www.foobar.com</b> while this option is on, only cookies that originate from www.foobar.com will be processed per your settings. Cookies from any other site will be rejected. This reduces the chances of site operators compiling a profile about your daily browsing habits.
    </qt>
is: <qt>
    Hafna vefkökum frá þriðja aðila. Þetta eru vefkökur sem koma frá öðrum síðum en þeim sem þú ert að skoða.  Ef þú ert að skoða síðu hjá <b>www.della.is</b> og þessi stilling er virk, þá munu eingöngu vefkökur sem koma frá <b>www.della.is</b> verða samþykktar.  Öllum öðrum vefkökum verður sjálfkrafa hafnað.  Þetta minnkar möguleika á því að hægt sé að fylgjast með þér og kortleggja venjur þínar á netinu.
    </qt>

en: <qt>
    Select the desired policy:
    <ul>
    <li><b>Accept</b> - Allows this site to set cookies</li>
    <li><b>Accept until end of session</b> - Allows this site to set cookies but they will expire at the end of the session.</li>
    <li><b>Reject</b> - Refuse all cookies sent from this site</li>
    <li><b>Ask</b> - Prompt when cookies are received from this site</li>
    </ul>
    </qt>
is: <qt>
    Veldu reglu:<ul>
    <li><b>Þiggja</b> - Leyfa þessu vefsvæði að setja inn vefkökur</li>
    <li><b>Þiggja til loka setu</b> - Leyfa þessu vefsvæði að setja inn vefkökur, en þær renna út þegar þessari setu lýkur.</li>
    <li><b>Hafna</b> - Hafna öllum vefkökum frá þessu vefsvæði</li>
    <li><b>Spyrja</b> - Fá staðfestingu þegar vefkökur berast frá þessu vefsvæði</li>
    </ul>
    </qt>

en: <qt>
    Select the search engine to use for input boxes that provide automatic lookup services when you type in normal words and phrases instead of a URL. To disable this feature select <b>None</b> from the list.
    </qt>
is: <qt>
    Veldu leitarvél sem á að nota fyrir sjálfvirka leit þegar þú slærð inn venjuleg orð og orðasambönd í stað vefslóða. Veldu <b>Ekkert</b> af listanum ef þú vilt gera þennan eiginleika óvirkan.
    </qt>

en: <qt>
    Setup proxy configuration.
    <p>
    A proxy server is an intermediate machine that sits between your computer and the Internet and provides services such as web page caching and filtering. Caching proxy servers give you faster access to web sites you have already visited by locally storing or caching those pages; filtering proxy servers usually provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.
    <p>
    If you are uncertain whether or not you need to use a proxy server to connect to the Internet, consult your Internet service provider's setup guide or your system administrator.
    </qt>
is: <qt>
    Uppsetnings milliþjón.
    <p>
    Milliþjónn er vél sem situr á milli tölvunnar þinnar og Internetsins og útvegar þjónustu eins og skyndiminnisvistun og síun á vefsíðum. Milliþjónar með skyndiminnisvistun veita þér hraðari aðgang að síðum sem þú hefur nýlega skoðað með því að vista staðbundið afrit af þeim. Milliþjónar sem sía efni bjóða vanalega upp á hindrun af beiðnum um efni sem auglýsingar, ruslpóst, og allt annað sem þú vilt loka á.
    <p>
    Ef þú ert ekki viss um hvort þú þurfir að nota milliþjón til að tengjast internetinu skaltu skoða leiðarvísi internetþjónustu þinnar eða hafa samband við kerfisstjórann þinn.
    </qt>

en: <qt>
    The shortcuts entered here can be used as a pseudo-URI scheme in KDE. For example, the shortcut <b>av</b> can be used as in <b>av</b>:<b>my search</b>
    </qt>
is: <qt>
    Styttingarnar hér má nota sem gervislóð í KDE. Til dæmis má nota styttinguna <b>av</b> með <b>av</b>:<b>mín leit</b>
    </qt>

en: <qt>
    To add a new policy, simply click on the <b>Add...</b> button and supply the necessary information. To change an existing policy, use the <b>Change...</b> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <b>Delete</b> button will remove the currently selected policy causing the default policy setting to be used for that domain, whereas <b>Delete All</b> will remove all the site specific policies.
    </qt>
is: <qt>
    Til að bæta við nýrri reglu skaltu smella á hnappinn <b>Bæta við...</b> og slá inn nauðsynlegar upplýsingar. Til að breyta reglunni sem er í gildi smellirðu á hnappinn <b>Breyta...</b> og velur regluna af listanum. Ef smellt er á hnappinn <i>Eyða</i> er reglunni fyrir það lén eytt en sjálfgefin regla sett í staðinn fyrir það lén. <b>Eyða öllum</b> fjarlægir allar reglur sem hafa verið stilltar fyrir einstök lén.
    </qt>

en: <qt><b>%1</b> does not have a home folder.</qt>
is: <qt><b>%1</b> á sér enga heimamöppu.</qt>

en: <qt><p>This list should show the types of file that your application can handle. This list is organized by <u>mimetypes</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, is a standard protocol for identifying the type of data based on filename extensions and correspondent <u>mimetypes</u>. Example: the "bmp" part that comes after the dot in flower.bmp indicates that it is a specific kind of image, <u>image/x-bmp</u>. To know which application should open each type of file, the system should be informed about the abilities of each application to handle these extensions and mimetypes.</p>
    <p>If you want to associate this application with one or more mimetypes that are not in this list, click on the button <b>Add</b> below. If there are one or more filetypes that this application cannot handle, you may want to remove them from the list clicking on the button <b>Remove</b> below.</p></qt>
is: <qt><p>Þessi listi ætti að sýna þær skráargerðir sem forritið þitt ræður við.  Listinn er flokkaður eftir <u>MIME-tögum</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, er staðall til þess að auðkenna gerð gagna út frá skráarendingu og samsvarandi <u>MIME-tagi</u>.  Til dæmis gefur "bmp" sem kemur á eftir punktinum í blóm.bmp til kynna að hér sé um ákveðna tegund myndar að ræða, <u>image/x-bmp</u>.  Til að að stýrikerfið viti hvaða forrit á að opna hverja tegundSvo þarf að láta það vita hvaða forrit ráða við hvaða skráarendingar og MIME-tag.</p>
    <p>Ef þú vilt tengja þetta forrit við skráarendingu sem er ekki í listanum skaltu smella á <b>Bæta við</b> fyrir neðan.  Ef það er ein eða fleiri skrárgerðir í listanum sem forritið ræður ekki við er líklegast betra fjarlægja þær með því að velja þær og smella á <b>Fjarlægja</b> fyrir neðan.</p></qt>

en: <qt><p>Use proxy settings defined on the system.</p>
    <p>Some platforms offer system wide proxy configuration information and selecting this option allows you to use those settings.</p>
    <p>On Mac platforms</p>
    <p>On Windows platforms</p>
    <p>On Unix and Linux platforms, such system proxy settings are usually defined through environment variables. The following environment variables are detected and used when present: <b>HTTP_PROXY</b>, <b>HTTPS_PROXY</b>, <b>FTP_PROXY</b>, <b>NO_PROXY</b>.</p>
    </qt>
is: <qt><p>Nota milliþjónsstillingar kerfisins.</p>
    <p>Sum tölvukerfi bjóða upp á grunnstillingar milliþjóns fyrir allt kerfið og með því að velja þennan valkost geturðu notað þessar stillingar.</p>
    <p>Í Mac tölvukerfum</p>
    <p>Í Windows tölvukerfum</p>
    <p>Í Unix og Linux tölvukerfum eru slíkar kerfislægar milliþjónsstillingar venjulega skilgreindar með umhverfisbreytum. Eftirfarandi umhverfisbreytur eru greindar og notaðar þegar þær eru til staðar: <b>HTTP_PROXY</b>, <b>HTTPS_PROXY</b>, <b>FTP_PROXY</b>, <b>NO_PROXY</b>.</p>
    </qt>

en: <qt>A policy already exists for<center><b>%1</b></center>Do you want to replace it?</qt>
is: <qt>Regla er þegar til fyrir <center><b>%1</b></center>Viltu skipta henni út?</qt>

en: <qt>Attempt automatic discovery of the environment variables used for setting system wide proxy information.<p> This feature works by searching for commonly used variable names such as HTTP_PROXY, FTP_PROXY and NO_PROXY.</qt>
is: <qt>Reyna að finna sjálfvirkt umhverfisbreyturnar sem eru notaðar til að stilla milliþjón fyrir allt kerfið.<p>Þetta er gert með því að leitað er að algengum breytunöfnum eins og HTTP_PROXY, FTP_PROXY og NO_PROXY.</qt>

en: <qt>Click this button to enter the parent folder.<br /><br />For instance, if the current location is file:/home/konqi clicking this button will take you to file:/home.</qt>
is: <qt>Smelltu á þennan hnapp til að fara í næstu yfirmöppu.<br /><br />T.d. ef núverandi staðsetning er file:/home/konqi þá muntu flytjast yfir á file:/home ef þú smellir á hnappinn.</qt>

en: <qt>Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the above proxy settings should not be used.<p>Alternatively, you can click on the <b>&quot;Auto Detect&quot;</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p></qt>
is: <qt>Sláðu inn upp heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>NO_PROXY</b>, sem er notuð til að geyma vistföng á síðum þar sem ætti ekki að nota milliþjóninn. <p>Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>&quot;Finna sjálfvirkt&quot;</b> til að reyna að finna breytuna sjálfvirkt.</p></qt>

en: <qt>Enter the name of the environment variable, e.g. <b>SOCKS_PROXY</b>, used to store the address of the SOCKS proxy server.<p>Alternatively, you can click on the <b>&quot;Auto Detect&quot;</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p></qt>
is: <qt>Sláðu inn heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>SOCKS_PROXY</b>, sem notuð er til að geyma vistfangið á SOCKS-milliþjóninum.<p>Einnig getur þú smellt á hnappinn <b>&quot;Finna sjálfvirkt&quot;</b> til að reyna að finna breytuna sjálfvirkt.</p></qt>

en: <qt>Select a program. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit. Ef forritið er ekki á listanum skaltu slá inn heitið eða smella á "Velja".</qt>

en: <qt>Select the program for the file type: <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna skrárgerðina <b>%1</b>. Ef forritið er ekki á listanum skaltu slá inn heitið eða smelltu á "Velja".</qt>

en: <qt>Select the program that should be used to open <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna <b>%1</b>. Ef forritið er ekki á listanum skaltu slá inn heitið eða smelltu á "Velja".</qt>

en: <qt>Select the program you want to use to open the file.</qt> | <qt>Select the program you want to use to open the %1 files.</qt>
is[0]: <qt>Veldu forritið sem þú vilt nota til að opna skrána.</qt>
is[1]: <qt>Veldu forritið sem þú vilt nota til að opna %1 skrárnar.</qt>

en: <qt>Select the program you want to use to open the file<br/>%1</qt>
is: <qt>Veldu forritið sem þú vilt nota til að opna skrána <br/>%1</qt>

en: <qt>Select this setting if you want this entry to show only when using the current application (%1).<br /><br />If this setting is not selected, the entry will be available in all applications.</qt>
is: <qt>Veldu þessa stillingu ef þú vilt að þessi færsla birtist aðeins þegar núverandi forrit er notað (%1).<br /><br />Ef stillingin er ekki valin verður hún tiltæk í öllum forritum.</qt>

en: <qt>The template file <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Sniðmátsskráin <b>%1</b> er ekki til.</qt>

en: <qt>There is no user called <b>%1</b>.</qt>
is: <qt>Það er enginn notandi sem heitir <b>%1</b>.</qt>

en: <qt>This button allows you to bookmark specific locations. Click on this button to open the bookmark menu where you may add, edit or select a bookmark.<br /><br />These bookmarks are specific to the file dialog, but otherwise operate like bookmarks elsewhere in KDE.</qt>
is: <qt>Þessi hnappur gerir þér kleyft að setja tilgreinda staði í bókamerki. Smelltu á hnappinn til að opna valmynd þar sem þú getur bætt við, breytt eða valið bókamerki. <br /><br />Þessi bókamerki eru fyrir skrár, en virka að öðru leyti eins og bókamerki annars staðar í KDE.</qt>

en: <qt>This is the file type selector. It is used to select the format that the file will be saved as.</qt>
is: <qt>Þetta er skrárgerðarvalið. Það er notað til að velja sniðið sem er notað þegar skráin er vistuð.</qt>

en: <qt>This is the filter to apply to the file list. File names that do not match the filter will not be shown.<p>You may select from one of the preset filters in the drop down menu, or you may enter a custom filter directly into the text area.</p><p>Wildcards such as * and ? are allowed.</p></qt>
is: <qt>Þetta er sían sem notuð er á skráalistann.  Skrárheitum sem ekki komast gegnum síuna er sleppt.<p>Þú getur valið eina af forstilltu síunum af fellivalmyndinni eða skrifað inn þína eigin síu beint í textasvæðið.</p><p> Hægt er að nota algildistákn eins og '*' og '?'.</p></qt>

en: <qt>This is the icon that will appear in the Places panel.<br /><br />Click on the button to select a different icon.</qt>
is: <qt>Þetta er táknið sem birtist á svæðinu Staðir. <br /><br />Smelltu á hnappinn til að velja annað tákn</qt>

en: <qt>This is the location associated with the entry. Any valid URL may be used. For example:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />By clicking on the button next to the text edit box you can browse to an appropriate URL.</qt>
is: <qt>Þetta er staðsetningin sem er tengd færslunni. Allar löglegar vefslóðir eru leyfilegar. Til dæmis:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />Með því að smella á hnappinn við hliðina á innsláttarreitnum getur þú farið á viðkomandi slóð.</qt>

en: <qt>This is the preferences menu for the file dialog. Various options can be accessed from this menu including: <ul><li>how files are sorted in the list</li><li>types of view, including icon and list</li><li>showing of hidden files</li><li>the Places panel</li><li>file previews</li><li>separating folders from files</li></ul></qt>
is: <qt>Þetta er kjörstillingavalmyndin fyrir skráagluggann.  Héðan er hægt að fá aðgang að ýmsum valmöguleikum.  Til dæmis:<ul><li>hvernig skránum er raðað í listanum</li><li>hvernig skrár eru birtar, t.d. sem tákn eða listi</li><li>hvort sýna eigi faldar skrár</li><li>spjaldið Staðir</li><li>forskoðun skráa</li> <li>hvernig/hvort möppur og skrár séu aðskildar</li></ul></qt>

en: <qt>This is the text that will appear in the Places panel.<br /><br />The label should consist of one or two words that will help you remember what this entry refers to. If you do not enter a label, it will be derived from the location's URL.</qt>
is: <qt>Þetta er textinn sem birtist á svæðinu Staðir.<br /><br />Merkingin ætti að samanstanda af einu til tveimur orðum sem auðvelda þér að muna í hvað þessi færsla vísar. Ef þú setur ekkert inn verður heitið dregið af slóð staðsetningarinnar.</qt>

en: <qt>Unable to run the command specified. The file or folder <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Ekki er hægt að keyra þessa skipun. Skráin eða mappan <b>%1</b> er ekki til.</qt>

en: <qt>While typing in the text area, you may be presented with possible matches. This feature can be controlled by clicking with the right mouse button and selecting a preferred mode from the <b>Text Completion</b> menu.</qt>
is: <qt>Þegar þú skrifar í textareitinn birtast þér möguleikar á texta sem passar við það sem þú ert búin(n) að skrifa.  Hægt er að stjórna þessum eiginleika með því að hægrismella og velja kjörsnið úr valmyndinni <b>Textaútfylling</b>.</qt>

[ctx: @action:button]
en: &Rename
is: Endu&rnefna

[ctx: @action:button]
en: Add...
is: Bæta við...

[ctx: @action:button]
en: Calculating...
is: Reikna...

[ctx: @action:button]
en: Change…
is: Breyta…

[ctx: @action:button]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action:button]
en: Delete Permanently
is: Eyða endanlega

[ctx: @action:button]
en: Edit...
is: Breyta...

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
is: Tæma ruslakörfu

[ctx: @action:button]
en: Explore in %1
is: Skoða í %1

[ctx: @action:button Create new file type]
en: Create…
is: Búa til…

[ctx: @action:button filter-continue]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @action:button show details about a cookie that needs approval. This string gets >> and << appended, to visualize if the dialog expands or compacts!]
en: Details
is: Nánar

[ctx: @action:inmenu]
en: &Edit…
is: Br&eyta…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Eject
is: &Ýta úr

[ctx: @action:inmenu]
en: &Hide
is: &Fela

[ctx: @action:inmenu]
en: &Release
is: Sle&ppa

[ctx: @action:inmenu]
en: &Safely Remove
is: &Fjarlægja örugglega

[ctx: @action:inmenu]
en: &Unmount
is: A&ftengja skráakerfinu

[ctx: @action:inmenu]
en: Add Entry…
is: Bæta við færslu…

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
is: Tæma rusl

[ctx: @action:inmenu]
en: More
is: Meira

[ctx: @action:inmenu]
en: Mount
is: Tengja í skráakerfið

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste
is: Líma

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste Clipboard Contents...
is: Líma innihald klippispjalds...

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One File
is: Líma eina skrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One Folder
is: Líma eina möppu

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One Item | Paste %1 Items
is[0]: Líma eitt atriði
is[1]: Líma %1 atriði

[ctx: @action:inmenu]
en: Releasing…
is: Sleppi…

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @action:inmenu]
en: Safely Removing…
is: Fjarlægi örugglega…

[ctx: @action:inmenu]
en: Unmounting…
is: Aftengi…

[ctx: @action:inmenu Open With]
en: &Other Application...
is: &Annað forrit...

[ctx: @info]
en: # will be replaced by ascending numbers starting with:
is: # verður skipt út fyrir hækkandi númer sem byrja á:

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> does not appear to be an executable program.
is: <filename>%1</filename> virðist ekki vera keyranlegt forrit.

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> was not found; please enter a valid path to an executable program.
is: <filename>%1</filename> fannst ekki; sláðu inn gilda slóð á keyranlegt forrit.

[ctx: @info]
en: A directory with name <filename>%1</filename> already exists.
is: Mappa með heitinu <filename>%1</filename> er þegar til staðar.

[ctx: @info]
en: A file with name <filename>%1</filename> already exists.
is: Skrá með heitinu <filename>%1</filename> er þegar til staðar.

[ctx: @info]
en: Cannot transfer <filename>%1</filename>
is: Ekki tókst að flytja <filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: Cannot transfer <filename>%1</filename> because it is too large. The destination filesystem only supports files up to 4GiB
is: Tókst ekki að flytja <filename>%1</filename> því hún er of stór. Viðtökuskráakerfið styður aðeins skrár upp að 4GiB

[ctx: @info]
en: Could not save properties due to insufficient write access to:<nl/><filename>%1</filename>.
is: Ekki tókst að vista eiginleikana þar sem ekki eru nægar heimildir til að skrifa í:<nl/><filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: Do you really want to move this %1 item to the Trash? | Do you really want to move these %1 items to the Trash?
is[0]: Viltu örugglega setja þetta %1 atriði í ruslið?
is[1]: Viltu örugglega setja þessi %1 atriði í ruslið?

[ctx: @info]
en: Do you really want to move this item to the Trash?<nl/><filename>%1</filename>
is: Viltu örugglega setja þetta atriði í ruslið?<nl/><filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this %1 item?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis> | Do you really want to permanently delete these %1 items?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is[0]: Viltu eyða endanlega þessu %1 atriði? <nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt  að afturkalla þessa.</emphasis>
is[1]: Viltu eyða endanlega þessum %1 atriðum? <nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this item?<nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is: Viltu eyða endanlega þessu atriði?<nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this item?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis> | Do you really want to permanently delete these %1 items?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is[0]: Viltu eyða endanlega þessu  atriði? <nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>
is[1]: Viltu eyða endanlega þessum %1 atriðum? <nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this item?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is: Viltu eyða endanlega þessu atriði?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you want to permanently delete all items from the Trash?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is: Viltu eyða endanlega öllum atriðum úr ruslinu? <nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Go back
is: Fara til baka

[ctx: @info]
en: Go forward
is: Fara áfram

[ctx: @info]
en: Moving this %1 item to Trash failed as it is too large. Permanently delete it instead?<nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis> | Moving these %1 items to Trash failed as they are too large. Permanently delete them instead?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is[0]: Ekki tókst að setja þetta %1 atriði í ruslið því það er of stórt. Á frekar að eyða því endanlega?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>
is[1]: Ekki tókst að setja þessi %1 atriði í ruslið því þau eru of stór. Á frekar að eyða þeim endanlega?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Moving this item to Trash failed as it is too large. Permanently delete it instead?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
is: Ekki tókst að setja þetta atriði í ruslið því það er of stórt. Á frekar að eyða því endanlega?<nl/><nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ekki er hægt að afturkalla þessa aðgerð.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Not all applications will use this proxy setting. In particular, <application>Firefox</application> and <application>Chromium</application> or anything derived from them, or anything using <application>QtWebEngine</application>&nbsp;- which includes <application>Konqueror</application> using the <application>WebEnginePart</application>, <application>Akregator</application> and <application>Falkon</application>&nbsp;- will not use these settings. Some applications may allow the proxy to be configured in their own settings.
is: Ekki nota öll forrit þessar milliþjónsstillingar. Forrit eins og <application>Firefox</application> og <application>Chromium</application> eða forrit leidd af þeim, eða forrit sem nota <application>QtWebEngine</application>&nbsp;- þ.m.t. <application>Konqueror</application> með <application>WebEnginePart</application>, <application> Akregator</application> og <application>Falkon</application>&nbsp;- munu ekki nota þessar stillingar. Sum forrit kunna að leyfa grunnstillingu á milliþjóninum í sínum stillingum.

[ctx: @info]
en: The command <command>%1</command> could not be found.
is: Skipunin <command>%1</command> fannst ekki.

[ctx: @info]
en: The file <filename>%1</filename> cannot be transferred, because the destination filesystem does not support files that large
is: Skrána <filename>%1</filename> er ekki hægt að flytja, því viðtökuskráakerfið styður ekki svo stórar skrár

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> cannot be used because it is reserved for use by the operating system.
is: Ekki er hægt að nota heitið <filename>%1</filename> því það er frátekið til notkunar af stýrikerfinu.

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> starts with a dot, so it will be hidden by default.
is: Heitið <filename>%1</filename> byrjar á punkti og skráin því sjálfgefið falin.

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> starts with a space, which will result in it being shown before other items when sorting alphabetically, among other potential oddities.
is: Heitið <filename>%1</filename> byrjar með bili sem þýðir að það mun birtast á undan öðrum atriðum í stafrófsröðun, auk annarra undarlegheita.

[ctx: @info Security check on url being accessed]
en: <p>You are about to log in to the site "%1" with the username "%2", but the website does not require authentication. This may be an attempt to trick you.</p><p>Is "%1" the site you want to visit?</p>
is: <p>Þú ert að skrá þig inn á vefsvæðið "%1" með notandanafninu "%2", en vefsvæðið krefst ekki auðkenningar. Þetta gæti verið tilraun til að gabba þig.</p><p>Er "%1" vefsvæðið sem þú vilt heimsækja?</p>

[ctx: @info mimetype]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @info protocol]
en: (unknown)
is: (óþekkt)

[ctx: @info url]
en: (unknown)
is: (óþekkt)

[ctx: @info:status]
en: Unknown size
is: Óþekkt stærð

[ctx: @info:tooltip]
en: Check this box to select the highlighted web search keyword as preferred.<nl/>Preferred web search keywords are used in places where only a few select keywords can be shown at one time.
is: Hakaðu í þennan reit til að velja auðkennda vefleitarstikkorðið sem ákjósanlegt.<nl/>Ákjósanleg stikkorð fyrir vefleit eru notuð þar sem aðeins er hægt að birta örfá valin stikkorð í einu.

[ctx: @info:tooltip]
en: The computed checksum and the expected checksum differ.
is: Reiknuð gátsumma og væntanleg gátsumma eru mismunandi.

[ctx: @info:tooltip]
en: The computed checksum and the expected checksum match.
is: Reiknuð gátsumma og væntanleg gátsumma passa saman.

[ctx: @info:tooltip]
en: The given input is not a valid MD5, SHA1 or SHA256 checksum.
is: Uppgefið inntak er ekki gild MD5, SHA1 eða SHA256 gátsumma.

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Check this box to allow <emphasis strong='true'>automatic deletion</emphasis> of files that are older than the value specified. Leave this disabled to <emphasis strong='true'>not</emphasis> automatically delete any items after a certain timespan</para>
is: <para>Hakaðu við þennan reit til að leyfa <emphasis strong='true'>sjálfvirka eyðingu</emphasis> skráa sem eru eldri en tilgreint er. Hafðu þetta óvirkt til að<emphasis strong='true'>koma í veg fyrir</emphasis> að nokkru verði eytt út eftir ákveðinn tíma</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Check this box to limit the trash to the maximum amount of disk space that you specify below. Otherwise, it will be unlimited.</para>
is: <para>Hakaðu við þetta til að takmarka stærð ruslafötunnar við hámarksdiskplássið sem þú tilgreinir hér fyrir neðan. Annars verða engin takmörk.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Emptying KDE's wastebin will remove only KDE's trash items, while<br>emptying the Trash through the Finder will delete everything.</para><para>KDE's trash items will show up in a folder called KDE.trash, in the Trash can.</para>
is: <para>Tæming KDE-ruslafötunnar mun aðeins fjarlægja atriði sem hent hefur verið í KDE, á meðan<br>tæming á rusli í gegnum Finder mun eyða öllu.</para><para>Atriði í KDE-ruslinu munu birtast í möppu sem kallast KDE.trash inni í Finder-ruslinu.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>In this module you can configure the web search keywords feature. Web search keywords allow you to quickly search or lookup words on the Internet. For example, to search for information about the KDE project using the Google engine, you simply type <emphasis>gg:KDE</emphasis> or <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>If you select a default search engine, then you can search for normal words or phrases by simply typing them into the input widget of applications that have built-in support for such a feature, e.g Konqueror.</para>
is: <para>Í þessari einingu geturðu grunnstillt stikkorðaeiginleikann fyrir vefleit. Stikkorð fyrir vefleit gera þér kleift að leita að orðum á netinu á fljótlegan hátt.Til dæmis geturðu leitað að upplýsingum um KDE-verkefnið á Google leitarvélinni með því einu að slá inn <emphasis>gg:KDE</emphasis> eða <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>Ef þú velur sjálfgefna leitarvél geturðu leitað að venjulegum orðum og orðasamböndum einfaldlega með því að slá þau inn í leitargluggann í forritum sem eru með innbyggðan stuðning við þennan eiginleikar, t.d. Konqueror.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Set the number of days that files can remain in the trash. Any files older than this will be automatically deleted.</para>
is: <para>Stillir fjölda daga sem skrár eru geymdar í ruslafötunni. Öllum skrám sem eru eldri verður eytt sjálfkrafa.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the calculated amount of disk space that will be allowed for the trash, the maximum.</para>
is: <para>Þetta er útreiknað hámarksdiskpláss sem verður notað undir ruslafötuna.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the maximum percent of disk space that will be used for the trash.</para>
is: <para>Þetta er hámarksdiskpláss í prósentum sem verður notað undir ruslafötuna.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>When the size limit is reached, it will prefer to delete the type of files that you specify, first. If this is set to warn you, it will do so instead of automatically deleting files.</para>
is: <para>Þegar stærðarmörkum er náð verður þeirri tegund skráa sem þú tilgreinir eytt fyrst. Ef þetta er stillt á að aðvara þig, verður það gert í staðinn fyrir að eyða skrám sjálfkrafa.</para>

[ctx: @item]
en: Devices
is: Tæki

[ctx: @item]
en: Places
is: Staðir

[ctx: @item]
en: Remote
is: Fjartengt

[ctx: @item]
en: Removable Devices
is: Fjarlægjanleg tæki

[ctx: @item]
en: Search For
is: Leita að

[ctx: @item]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @item The place group section name for recent dynamic lists]
en: Recent
is: Nýlegt

[ctx: @item:inlistbox No default web search keyword]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @item:inlistbox The default character set]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: @item:inmenu]
en: Devices
is: Tæki

[ctx: @item:inmenu]
en: Hide Section
is: Fela hlutann

[ctx: @item:inmenu]
en: Hide Section '%1'
is: Fela hlutann '%1'

[ctx: @item:inmenu]
en: Icon Size
is: Stærð tákna

[ctx: @item:inmenu]
en: Open "%1" in New Tab
is: Opna "%1" í nýjum flipa

[ctx: @item:inmenu]
en: Open "%1" in New Window
is: Opna "%1" í nýjum glugga

[ctx: @item:inmenu]
en: Open in New Tab
is: Opna í nýjum flipa

[ctx: @item:inmenu]
en: Open in New Window
is: Opna í nýjum glugga

[ctx: @item:inmenu]
en: Other
is: Annað

[ctx: @item:inmenu Auto set icon size based on available space inthe Places side-panel]
en: Auto Resize
is: Breyta stærð sjálfvirkt

[ctx: @item:intext cross domain cookie]
en:  [Cross Domain]
is:  [Milli léna]

[ctx: @label a description string of how 'accessible' the cookie is (e.g. see exposure string in this file)]
en: Exposure:
is: Berskjöldun:

[ctx: @label cookie has no explicit 'Domain' value specified]
en: Not specified
is: Ekki skilgreint

[ctx: @label exposure string - the cookie may be used by http servers AND client-side javascripts]
en: Servers, page scripts
is: Þjónar, síðuskriftur

[ctx: @label exposure string - the cookie may be used by https servers AND client-side javascripts]
en: Secure servers, page scripts
is: Öruggir þjónar, síðuskriftur

[ctx: @label exposure string - the cookie may only be used by http servers]
en: Servers
is: Þjónar

[ctx: @label exposure string - the cookie may only be used by https servers]
en: Secure servers only
is: Einungis öruggir þjónar

[ctx: @label the cookie expires when the browser session ends]
en: End of Session
is: Enda setu

[ctx: @label:spinbox]
en: If cancelled, automatically delete partially uploaded files smaller than:
is: Ef hætt er við verður skrám eytt sem var hlaðið upp að hluta og eru minni en:

[ctx: @label:textbox]
en: Rename the %1 selected item to: | Rename the %1 selected items to:
is[0]: Endurnefna %1 valið atriði sem:
is[1]: Endurnefna %1 valin atriði sem:

[ctx: @label:textbox]
en: Rename the item <filename>%1</filename> to:
is: Endurnefna atriðið <filename>%1</filename> sem:

[ctx: @option:check]
en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: @option:check]
en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

[ctx: @option:checkbox]
en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: @title job]
en: Copying
is: Afrita

[ctx: @title job]
en: Creating directory
is: Bý til möppu

[ctx: @title job]
en: Deleting
is: Eyði

[ctx: @title job]
en: Examining
is: Skoða

[ctx: @title job]
en: Mounting
is: Tengi

[ctx: @title job]
en: Moving
is: Færi

[ctx: @title job]
en: Renaming
is: Endurnefning

[ctx: @title job]
en: Transferring
is: Flyt

[ctx: @title job]
en: Unmounting
is: Aftengi

[ctx: @title:column]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:column]
en: Group
is: Hópur

[ctx: @title:column]
en: Keywords
is: Stikkorð

[ctx: @title:column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: @title:column]
en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

[ctx: @title:column]
en: Preferred
is: Ákjósanlegt

[ctx: @title:column]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:column]
en: Type
is: Tegund

[ctx: @title:column Name label from web search keyword column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options about the terminal when launching a program]
en: Terminal
is: Skjáhermir

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options regarding program startup]
en: Startup
is: Ræsing

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose which user to use when launching a program]
en: User
is: Notandi

[ctx: @title:menu]
en: &Actions
is: &Aðgerðir

[ctx: @title:menu]
en: &Open Folder With
is: &Opna möppu með

[ctx: @title:menu]
en: &Open Folder With...
is: &Opna möppu með...

[ctx: @title:menu]
en: &Open With
is: &Opna með

[ctx: @title:menu]
en: &Open With...
is: &Opna með...

[ctx: @title:menu]
en: Copy Here
is: Afrita hingað

[ctx: @title:menu]
en: Copy To
is: Afrita í

[ctx: @title:menu]
en: Home Folder
is: Heimamappa

[ctx: @title:menu]
en: Move Here
is: Færa hingað

[ctx: @title:menu]
en: Move To
is: Færa í

[ctx: @title:menu]
en: Root Folder
is: Rótarmappa

[ctx: @title:menu in Copy To or Move To submenu]
en: Browse...
is: Fletta...

[ctx: @title:tab]
en: C&hecksums
is: &Gátsummur

[ctx: @title:tab]
en: Share
is: Deila

[ctx: @title:tab File properties]
en: &General
is: Al&mennt

[ctx: @title:window]
en: Change Cookie Policy
is: Breyta reglu fyrir vefkökur

[ctx: @title:window]
en: Confirm Website Access
is: Staðfesta aðgang að vefsvæði

[ctx: @title:window]
en: Duplicate Policy
is: Tvítaka reglu

[ctx: @title:window]
en: New Cookie Policy
is: Ný regla varðandi vefkökur

[ctx: @title:window]
en: New Folder
is: Ný mappa

[ctx: @title:window]
en: Places
is: Staðir

[ctx: @title:window]
en: Rename Item
is: Endurnefna atriði

[ctx: @title:window]
en: Rename Items
is: Endurnefna atriði

[ctx: @title:window]
en: Update Failed
is: Uppfærsla mistókst

en: A file named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá sem heitir %1.

en: A file or folder cannot be dropped onto itself
is: Ekki er hægt að sleppa möppu ofan á hana sjálfa

en: A file or folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá eða mappa sem heitir %1.

en: A folder cannot be moved into itself
is: Ekki er hægt að færa möppu inn í hana sjálfa

en: A folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til mappa sem heitir %1.

en: A more recent item named '%1' already exists.
is: Nýrra atriði með heitinu '%1' er þegar til staðar.

en: A network firewall (a device which restricts Internet requests), either protecting your network or the network of the server, may have intervened, preventing this request.
is: Eldveggur (búnaður sem takmarkar netbeiðnir), sem ver annað hvort netið þitt eða net netþjónsins, gæti hafa gripið inn í og komið í veg fyrir að beiðnin fari í gegn.

en: A protocol error may have occurred, causing the server to close the connection as a response to the error.
is: Samskiptavilla gæti hafa komið upp, sem veldur því að þjónninn lokar tengingunni til að bregðast við villunni.

en: A protocol error or incompatibility may have occurred.
is: Samskiptavilla eða ósamræmi í samskiptum gæti verið ástæðan.

en: A resource cannot be created at the destination until one or more intermediate collections (folders) have been created.
is: Ekki er hægt að búa til tilfang á áfangastaðnum fyrr en búið er að búa til eitt eða fleiri söfn (möppur) á slóðinni.

en: A similar file named '%1' already exists.
is: Það er nú þegar til skrá sem heitir %1.

en: A&dvanced Permissions
is: Íta&rlegar aðgangsheimildir

en: Above File Name
is: Fyrir ofan skrárheiti

en: Accep&t all cookies
is: Þi&ggja allar vefkökur

en: Accept
is: Þiggja

en: Accept &until end of session
is: Samþykkja til l&oka setu

en: Accept For Session
is: Samþykkja fyrir setu

en: Accept cookie(s) until the end of the current session
is: Samþykkja vefköku(r) þar til þessari setu lýkur

en: Accept for this &session
is: Samþykkja fyrir þessa &setu

en: Accept until end of session
is: Samþykkja til loka setu

en: Access Denied
is: Aðgangi hafnað

en: Access Permissions
is: Aðgangsheimildir

en: Access denied
is: Aðgangi hafnað

en: Access denied to %1.
is: Aðgangi að %1 hafnað.

en: Access denied.
    Could not write to %1.
is: Aðgangi hafnað.
    Tókst ekki að skrifa í %1.

en: Access to restricted port in POST denied.
is: Aðgangi að læstri gátt með POST hafnað.

en: Access was denied to the specified resource, <strong>%1</strong>.
is: Aðgangi að umbeðnu tilfangi, <strong>%1</strong>, var hafnað.

en: Accessed:
is: Notað:

en: Accessing files is not supported with the protocol %1.
is: Opnun skráa er ekki studd með samskiptareglunni %1.

en: Acme Co.
is: Bóla hf.

en: Acme Sundry Products Company
is: Bóla heilsuvörur hf.

en: Action: %1
    Source: %2
    %3
is: Aðgerð: %1
    Uppruni: %2
    %3

en: Ad&vanced Options
is: Ítarlegri &valkostir

en: Add File Type for %1
is: Bæta við skrárgerð fyrir %1

en: Add Places Entry
is: Bæta við staðsetningarfærslu

en: Add a new Web search keyword
is: Bæta við nýju stikkorði fyrir vefleit

en: Add...
is: Bæta við...

en: Advanced Options for %1
is: Ítarlegir valkostir fyrir %1

en: Advanced Permissions
is: Ítarlegar aðgangsheimildir

en: All &cookies
is: Allar vef&kökur

en: All Files
is: Allar skrár

en: All Supported Files
is: Allar studdar skrár

en: All cookies from this do&main
is: Allar vefkökur frá þessu &léni

en: Allow Expansion in Details View
is: Leyfa stækkun í ítarlegum lista

en: Already Exists as Folder
is: Er nú þegar til sem mappa

en: Although a connection was established to <strong>%1</strong>, the connection was closed at an unexpected point in the communication.
is: Þó að tengingu hafi verið komið á við <strong>%1</strong>, þá var henni lokað á óvæntum tímapunkti í samskiptunum.

en: Although contact was made with the server, a response was not received within the amount of time allocated for the request as follows:<ul><li>Timeout for establishing a connection: %1 seconds</li><li>Timeout for receiving a response: %2 seconds</li><li>Timeout for accessing proxy servers: %3 seconds</li></ul>Please note that you can alter these timeout settings in the KDE System Settings, by selecting Network Settings -> Connection Preferences.
is: Þó að tenging hafi tekist við þjóninn þá barst ekki svar innan þess tíma sem beiðninni var gefinn:<ul> <li>Tímamörk þegar tengingu er komið á: %1 sekúndur</li> <li>Tímamörk þegar beðið er eftir svari: %2 sekúndur</li> <li>Tímamörk þegar beðið er eftir milliþjóni: %3 sekúndur</li></ul>Þú getur breytt öllum þessum stillingum í kerfisstillingum KDE með því að fara í "Netstillingar --> Kjörstillingar tenginga".

en: Although unlikely, a hardware error may have occurred.
is: Þótt ólíklegt sé, þá kom mögulega upp villa í vélbúnaði.

en: Although you may have supplied the correct authentication details, the authentication failed because the method that the server is using is not supported by the KDE program implementing the protocol %1.
is: Þó að þú hafir gefið upp rétt auðkenni þá tókst ekki að tengjast vegna þess að aðferðin sem þjónninn notar er ekki studd af KDE-forritinu sem notar samskiptareglu %1.

en: An attempt to alter the permissions on the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að breyta heimild fyrir tilgreinda tilfangið <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to change the ownership of the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að breyta eiganda tilfangsins <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to create the requested folder failed.
is: Tilraun til að búa til umbeðna möppu mistókst.

en: An attempt to delete the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að eyða tilgreindu tilfangi <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to determine information about the status of the resource <strong>%1</strong>, such as the resource name, type, size, etc., was unsuccessful.
is: Tilraun sem gerð var til að ákvarða stöðu tilfangsins <strong>%1</strong>, svo sem heiti, tegund, stærð o.s.frv., tókst ekki.

en: An attempt to login to perform the requested operation was unsuccessful.
is: Tilraun til innskráningar til að framkvæma umbeðna aðgerð tókst ekki.

en: An attempt to remove the specified folder, <strong>%1</strong>, failed.
is: Tilraun til að eyða möppunni <strong>%1</strong> tókst ekki.

en: An attempt to rename the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að endurnefna tilfangið <strong>%1</strong> mistókst.

en: An error occurred while accessing '%1'
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'

en: An error occurred while accessing '%1', the system responded: %2
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'. Kerfið sagði: %2

en: An older item named '%1' already exists.
is: Heitið '%1' er nú þegar til.

en: An unknown host error indicates that the server with the requested name, <strong>%1</strong>, could not be located on the Internet.
is: Villan 'Óþekkt vél' bendir til þess að þjónn með umbeðna heitinu <strong>%1</strong>, hafi ekki fundist á Internetinu.

en: Appl&y to All
is: N&ota á allt

en: Apply Choice To
is: Gildir um

en: Apply changes to all subfolders and their contents
is: Virkja breytingarnar í öllum undirmöppum og innihaldi þeirra

en: Arguments:
is: Breytur:

en: Ascending
is: Hækkandi

en: Ask
is: Spyrja

en: Ask &for confirmation
is: Biðja um stað&festingu

en: At least %1
is: Að minnsta kosti %1

en: At least one folder and one file has been selected. Selected files will be ignored and the selected folder will be listed
is: Að minnsta kosti ein mappa og ein skrá hafa verið valin. Valdar skrár verða hunsaðar og valda mappan verður opnuð

en: Attempt to find another way to accomplish the same outcome.
is: Reyndu að finna aðra leið að sama marki.

en: Authentication Dialog
is: Auðkenningargluggi

en: Authentication Failed.
is: Auðkenning brást.

en: Authentication Failed: Method %1 Not Supported
is: Auðkenning mistókst: Aðferð %1 er ekki studd

en: Authorization failed, %1 authentication not supported
is: Heimild brást. %1 auðkenning er ekki studd

en: Authorization failed.
is: Auðkenning brást.

en: Auto D&etect
is: &Finna sjálfvirkt

en: Automaticall&y accept session cookies
is: Samþyk&kja sjálfkrafa setukökur

en: Automatically select filename e&xtension
is: Velja skráaren&dingu sjálfkrafa

en: Automatically select filename e&xtension (%1)
is: Velja skráren&dingu sjálfkrafa (%1)

[ctx: Available space out of total partition size (percent used)]
en: %1 free of %2 (%3% used)
is: %1 laust af %2 (%3% í notkun)

en: Backslashes cannot be used in file and folder names.
is: Öfug skástrik er ekki hægt að nota í nöfnum skráa og mappa.

en: Blocked request.
is: Óleyfileg beiðni.

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: C&ancel
is: Hætt&a við

en: C&onnect
is: Ten&gjast

en: C&ontinue
is: Á&fram

en: C&ontinue Loading
is: Ha&lda áfram að hlaða

en: Calculate
is: Reikna

en: Calculating...
is: Reikna...

en: Calculating... %1 (%2)
    %3, %4
is: Reikna...%1 (%2)
    %3, %4

en: Can Only View
is: Getur einungis skoðað

en: Can Only View Content
is: Má aðeins skoða innihald

en: Can Only View/Read Content
is: Má aðeins skoða/lesa innihald

en: Can View & Modify
is: Má skoða og breyta

en: Can View & Modify Content
is: Má skoða og breyta innihaldi

en: Can View/Read & Modify/Write
is: Má lesa/skrifa & breyta/skrifa

en: Can not create a socket for launching a KIO worker for protocol '%1'.
is: Ekki tókst að búa til sökkul til að ræsa KIO-vinnslu fyrir samskiptaregluna '%1'.

en: Can not find 'kioslave5' executable at '%1'
is: Fann ekki 'kioslave5' keyrsluskrá á '%1'.

en: Can not find a KIO worker for protocol '%1'.
is: KIO-vinnsla fyrir samskiptaregluna '%1' fannst ekki.

en: Canada
is: Ísland

en: Cannot Initiate the %1 Protocol
is: Ekki tókst að ræsa samkiptaregluna %1

en: Cannot Launch Process required by the %1 Protocol
is: Ekki tókst að ræsa ferli sem krafist er af %1 samskiptareglunni

en: Cannot Open Resource For Reading
is: Ekki tókst opna tilfang fyrir lestur

en: Cannot Open Resource For Writing
is: Ekki tókst opna tilfang fyrir skrift

en: Cannot Read From Resource
is: Get ekki lesið frá tilfangi

en: Cannot Save Cookies
is: Get ekki vistað vefkökur

en: Cannot Write to Resource
is: Tókst ekki að skrifa í tilfang

en: Cannot copy file from %1 to %2. (Errno: %3)
is: Ekki tókst að afrita skrá frá %1 til %2. (Villa: %3)

en: Cannot create symlinks at %1.
    The destination filesystem doesn't support symlinks.
is: Ekki tókst að búa til tákntengil á %1.
    Viðtökuskráakerfið styður ekki tákntengla (symlink).

en: Cannot open file
is: Tókst ekki að opna skrá

en: Certificate chain:
is: Vottunarkeðja (certificate chain):

en: Chan&ge...
is: B&reyta...

en: Change Attribute
is: Breyta eigindi

en: Change File Owner
is: Skipta um eiganda skrár

en: Change File Permissions
is: Breyta aðgangsheimildum skráar

en: Change Timestamp
is: Breyta tímastimpli

en: Change...
is: Breyta...

en: Changing the attributes of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að breyta eiginleikum skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Changing the ownership of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt að breyta eiganda skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Check that no applications are accessing the device, and try again.
is: Athugaðu hvort nokkur önnur forrit séu að nota tækið og reyndu svo aftur.

en: Check that the device is ready; removable drives must contain media, and portable devices must be connected and powered on.; and try again.
is: Athugaðu hvort tækið sé tilbúið, diskar í drifum, færanleg jaðartæki tengd og kveikt á þeim. Reyndu svo aftur.

en: Check this option if the application you want to run is a text mode application or if you want the information that is provided by the terminal emulator window.
is: Hakaðu við hér ef forritið sem þú vilt keyra er textaforrit á skipanalínu eða ef þú vilt sjá þær upplýsingar sem birtast í skjáherminum.

en: Check this option if the text mode application offers relevant information on exit. Keeping the terminal emulator open allows you to retrieve this information.
is: Hakaðu við hér ef textaforritið birtir upplýsingar sem skipta máli þegar það hættir keyrslu.  Ef skjáhermirinn er hafður opinn sérðu þessar upplýsingar.

en: Check this option if you want to make clear that your application has started. This visual feedback may appear as a busy cursor or in the taskbar.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt ganga úr skugga um að forritið þitt sé komið í gang.  Þessar sjónrænu upplýsingar geta birtst í formi biðbendils eða á verkstikunni.

en: Check this option if you want to run this application with a different user id. Every process has a different user id associated with it. This id code determines file access and other permissions. The password of the user is required to use this option.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt keyra þetta forrit sem annar notandi. Allir keyrsluþræðir eru með sér notandaauðkenni.  Þetta auðkenni ákvarðar aðgangsheimildir að skrám og öðru.  Lykilorð notandans þarf fyrir þennan valmöguleika.

en: Check to make sure that no other application or user is using the file or has locked the file.
is: Gakktu úr skugga um að enginn annar notandi eða forrit sé að nota skrána eða hafi læst henni.

en: Check your access permissions on this resource.
is: Athugaðu aðgangsheimildir þínar að þessu tilfangi.

en: Check your network connection status.
is: Athugaðu ástand nettengingarinnar.

en: Checksums match.
is: Gátsummurnar passa.

en: Choose Application
is: Veldu forrit

en: Choose Application for %1
is: Veldu forrit fyrir %1

en: Choose a delimiter to mark the Web search keyword.
is: Veldu skiltákn til að afmarka stikkorð fyrir vefleit.

en: Choose a different filename for the destination file.
is: Veldu annað heiti fyrir viðtökuskrána.

en: Choose an &icon:
is: Veldu &tákn:

en: Choose an alternate filename for the new file.
is: Veldu annað skrárheiti fyrir nýju skrána.

en: Choose an alternate name for the new folder.
is: Veldu annað heiti fyrir nýju möppuna.

en: Choose the delimiter that separates the keyword from the phrase or word to be searched.
is: Veldu skiltáknið sem aðskilur stikkorð frá orði eða orðasambandi sem á að leita að.

en: Choose the name of the program with which to open the selected files.
is: Veldu heiti forritsins sem þú vilt opna þessar skrár með.

en: City:
is: Borg/Staður:

en: Class
is: Flokkur

en: Cleanup:
is: Hreinsun:

en: Click for Location Navigation
is: Smelltu til að flakka

en: Click here to browse your file system in order to find the desired executable.
is: Smelltu hér til að vafra um skráakerfið til að finna keyrsluskrána.

en: Click here to modify the way this application will run, launch feedback, D-Bus options or to run it as a different user.
is: Smelltu hér til að breyta því hvernig forritið keyrir, keyrsluupplýsingum, D-Bus stillingum eða til þess að keyra það sem annar notandi.

en: Click on this button if you want to add a type of file (mimetype) that your application can handle.
is: Smelltu hér ef þú vilt bæta við skráargerð (MIME-tagi) sem forritið ræður við.

en: Click this button to create a new folder.
is: Smelltu á þennan hnapp til að búa til nýja möppu.

en: Click this button to move backwards one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara aftur um eitt skref í skoðunarferlinum.

en: Click this button to move forward one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara áfram um eitt skref í skoðunarferlinum.

en: Click this button to reload the contents of the current location.
is: Smelltu á þennan hnapp til að lesa aftur innihald núverandi staðsetningar.

en: Click to Edit Location
is: Smelltu til að breyta staðsetningu

en: Click to copy the checksum to the clipboard.
is: Smelltu til að afrita gátsummu á klippispjaldið.

en: Click to paste the checksum from the clipboard to the input field.
is: Smelltu til að líma gátsummuna af klippispjaldinu inn í inntaksreitinn.

en: Closing connections is not supported with the protocol %1.
is: Lokun tenginga er ekki studd með samskiptareglunni %1.

en: Co&ntinue
is: Á&fram

[ctx: Colon as keyword delimiter]
en: Colon
is: Tvípunktur

en: Comm&ent:
is: Ath&ugasemd:

en: Command to execute
is: Skipun til að keyra

en: Common name:
is: Almennt heiti:

en: Communication with the local password server failed
is: Samskipti við staðbundna lykilorðaþjóninn mistókust

en: Compact View
is: Þjappað

en: Configure &Policy...
is: Grunnstilla &reglu...

en: Configure Web Shortcuts...
is: Skilgreina vefflýtilykla...

en: Configure enhanced browsing features
is: Grunnstilla aukna vefskoðunareiginleika

en: Connect to the Internet directly.
is: Tengjast netinu beint.

en: Connected to host %1
is: Tengdur vélinni %1

en: Connection to Server Closed Unexpectedly
is: Tengingu við þjóninn lauk óvænt

en: Connection to Server Refused
is: Tengingu við netþjón hafnað

en: Connection to host %1 is broken.
is: Tenging við vélina %1 rofnaði.

en: Contact the administrator of the server for further assistance.
is: Hafðu samband við kerfisstjóra þjónsins til að fá aðstoð.

en: Contact the administrator of the server to advise them of the problem.
is: Hafðu samband við kerfisstjóra netþjónsins og láttu vita af vandamálinu.

en: Contact your appropriate computer support system, whether the system administrator, or technical support group for further assistance.
is: Hafðu samband við þjónustuaðila, kerfisstjóra eða tæknihóp til að fá frekari aðstoð.

en: Content:
is: Innihald:

en: Cookie Alert
is: Vefkökuviðvörun

en: Cookie Details
is: Upplýsingar um vefköku

en: Cookie Name
is: Heiti vefköku

en: Copy
is: Afrita

en: Copy Files
is: Afrita skrár

en: Copy and paste a checksum in the field below.<br/>A checksum is usually provided by the website you downloaded this file from.
is: Afritaðu og límdu gátsummuna í reitinn fyrir neðan.<br/>Vefsvæðið þar sem þú sækir þessa skrá útvegar venjulega gátsummuna.

en: Copying files within %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að afrita skrár innan %1.

en: Could Not Accept Network Connection
is: Tókst ekki að samþykkja nettengingu

en: Could Not Alter Permissions of Resource
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum tilfangs

en: Could Not Bind
is: Tókst ekki að binda

en: Could Not Cancel Listing
is: Ekki tókst að stöðva listaskráningu

en: Could Not Change Ownership of Resource
is: Ekki tókst að breyta eiganda tilfangs

en: Could Not Create Folder
is: Tókst ekki að búa til möppu

en: Could Not Create Link
is: Ekki tókst að búa til tengil

en: Could Not Create Network Connection
is: Tókst ekki að búa til nettengingu

en: Could Not Create Socket
is: Tókst ekki að búa til sökkul

en: Could Not Create Symbolic Link
is: Ekki tókst að búa til tákntengil

en: Could Not Delete Original File
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni

en: Could Not Delete Resource
is: Ekki tókst að eyða tilfangi

en: Could Not Delete Temporary File
is: Ekki tókst að eyða bráðabirgðaskrá

en: Could Not Determine Resource Status
is: Tókst ekki að ákvarða stöðu tilfangs

en: Could Not Listen
is: Tókst ekki að hlusta

en: Could Not Listen for Network Connections
is: Tókst ekki að hlusta eftir nettengingum

en: Could Not Login: %1
is: Ekki tókst að skrá inn: %1

en: Could Not Mount Device
is: Tókst ekki að tengja tæki

en: Could Not Remove Folder
is: Tókst ekki að eyða möppunni

en: Could Not Rename Original File
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána

en: Could Not Rename Resource
is: Ekki tókst að endurnefna tilfang

en: Could Not Rename Temporary File
is: Ekki tókst að endurnefna bráðabirgðaskrána

en: Could Not Resume File Transfer
is: Tókst ekki að halda áfram skráaflutningi

en: Could Not Stat Resource
is: Tókst ekki að fá stöðu tilfangs

en: Could Not Unmount Device
is: Tókst ekki að aftengja tæki

en: Could not accept %1.
is: Ekki tókst að taka við tengingum á %1.

en: Could not access %1.
is: Ekki tókst að opna %1.

en: Could not bind %1.
is: Ekki tókst að binda %1.

en: Could not change ownership for %1.
is: Ekki tókst að breyta eiganda %1.

en: Could not change permissions for
    %1
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum fyrir
    %1

en: Could not change permissions for %1.
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum að %1.

en: Could not communicate with password server
is: Ekki tókst að eiga samskipti við lykilorðaþjón

en: Could not connect to host %1.
is: Ekki tókst að tengjast vélinni %1.

en: Could not create "%1".
    The destination filesystem (%2) disallows the following characters in file names: %3
    Selecting Replace will replace any invalid characters (in the destination file name) with an underscore "_".
is: Tókst ekki að búa til "%1".
    Viðtökuskráakerfið (%2) leyfir ekki eftirfarandi stafi í skrárheitum: %3
    Með því að velja Skipta út verður öllum ógildum stöfum (í skrárheitinu á viðtökuskráakerfinu) skipt út fyrir undirstrik "_".

en: Could not create "%1".
    The destination filesystem (%2) disallows the following characters in folder names: %3
    Selecting Replace will replace any invalid characters (in the destination folder name) with an underscore "_".
is: Tókst ekki að búa til "%1".
    Viðtökuskráakerfið (%2) leyfir ekki eftirfarandi stafi í möppuheitum: %3
    Með því að velja Skipta út verður öllum ógildum stöfum (í möppuheitinu á viðtökuskráakerfinu) skipt út fyrir undirstrik "_".

en: Could not create directory %1
is: Tókst ekki að búa til möppuna %1

en: Could not create socket for accessing %1.
is: Ekki tókst að búa til sökkul til að tengjast %1.

en: Could not create symlink %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að búa til tákntengið
    %1. Athugaðu aðgangsheimildir.

en: Could not delete file %1.
is: Ekki tókst að eyða skránni %1.

en: Could not delete original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not delete partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða hlutskránni
    %1. Athugaðu aðgangsheimildir.

en: Could not download the proxy configuration script
is: Ekki tókst að sækja uppsetningarskriftu fyrir milliþjón

en: Could not download the proxy configuration script:
    %1
is: Ekki tókst að sækja uppsetningarskriftu fyrir milliþjón:
    %1

en: Could not enter folder %1.
is: Ekki tókst að opna möppuna %1.

en: Could not extract executable name from '%1', please type a valid program name.
is: Tókst ekki að finna heiti forrits út frá '%1', sláðu inn gilt heiti á forriti.

en: Could not find 'FindProxyForURL' or 'FindProxyForURLEx'
is: Tókst ekki að finna 'FindProxyForURL' eða 'FindProxyForURLEx'

en: Could not find a usable proxy configuration script
is: Tókst ekki að finna nothæfa uppsetningarskriftu fyrir milliþjón

en: Could not find any application or handler for %1
is: Tókst ekki að finna forrit eða stjóra fyrir %1

en: Could not find filename %1 in %2.
is: Tókst ekki að finna skrána %1 í %2.

en: Could not find program "mount"
is: Forritið "mount" fannst ekki

en: Could not find program "umount"
is: Forritið "umount" fannst ekki

en: Could not find the program '%1'
is: Tókst ekki að finna forritið '%1'

en: Could not get group id for given group name %1
is: Ekki tókst að sækja hópkenni fyrir hópheitið %1

en: Could not get user id for given user name %1
is: Ekki tókst að sækja notandakenni fyrir notandanafnið %1

en: Could not listen %1.
is: Ekki tókst að hlusta við %1.

en: Could not login to %1.
is: Ekki tókst að skrá inn á %1.

en: Could not make folder %1.
is: Ekki tókst að búa til möppuna %1.

en: Could not modify the ownership of file %1
is: Ekki tókst að breyta eiganda skrárinnar %1.

en: Could not modify the ownership of file <filename>%1</filename>. You have insufficient access to the file to perform the change.
is: Ekki tókst að breyta eiganda skráarinnar <filename>%1</filename>. Þú hefur ekki heimild til að gera þessa breytingu.

en: Could not mount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að tengja tæki inn
    í skráakerfið. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not read %1.
is: Ekki tókst að lesa %1.

en: Could not read file %1.
is: Ekki tókst að lesa skrána %1.

en: Could not remove %1, check permissions
is: Ekki tókst að fjarlægja %1, gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not remove folder %1.
is: Ekki tókst að fjarlægja möppuna %1.

en: Could not rename file %1.
is: Ekki tókst að endurnefna skrána %1.

en: Could not rename original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána
    %1. Athugaðu aðgangsheimildir.

en: Could not rename partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna hlutskrána
    %1. Athugaðu aðgangsheimildir.

en: Could not resume file %1.
is: Ekki tókst að halda áfram með skrána %1.

en: Could not save properties. Only entries on local file systems are supported.
is: Tókst ekki að vista eiginleika. Það er aðeins hægt að keyra færslur í þessu skráakerfi.

en: Could not start process %1.
is: Ekki tókst að ræsa ferlið %1.

en: Could not terminate listing %1.
is: Ekki tókst að stöðva listaskráningu %1.

en: Could not unmount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að aftengja tæki úr 
    skráakerfinu. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not write to %1.
is: Ekki tókst að skrifa í %1.

en: Could not write to file %1.
is: Ekki tókst að skrifa í skrána %1.

en: Country:
is: Land:

en: Create Directory
is: Búa til möppu

en: Create Folder
is: Búa til möppu

en: Create New
is: Búa til nýtt

en: Create Symlink
is: Búa til tákntengil (symlink)

en: Create link to URL
is: Búa til tengil á URL-slóð

en: Create new folder in %1:
is: Búa til nýja möppu í: %1

en: Created:
is: Búið til:

en: Creating directory
is: Bý til möppu

en: Creating folders is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt að búa til nýjar möppur með samskiptareglunni %1.

en: Creating symlinks is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að búa til tákntengla með %1 samskiptareglunni.

en: Current connection is not secured with SSL.
is: Þessi tenging er ekki tryggð með SSL.

en: Current connection is secured with SSL.
is: Þessi tenging er tryggð með SSL.

en: Cyclic Link Detected
is: Hringtenging fannst

en: Cyclic Link Detected During Copy
is: Hringtenging fannst við afritun

en: D&elete
is: &Eyða

en: D-Bus Communication Error
is: D-Bus samskiptavilla

en: Data format:
is: Gagnasnið:

en: Date: %1
is: Dagsetning: %1

en: De&lete
is: &Eyða

en: Default Policy
is: Sjálfgefin regla

en: Default Web &search keyword:
is: &Sjálfgefið stikkorð fyrir vefleit:

en: Default for new files in this folder
is: Sjálfgefið fyrir nýjar skrár í möppunni

[ctx: Default mime type filter that shows all file types]
en: *|All Files
is: *|Allar skrár

[ctx: Default name for a new folder]
en: New Folder
is: Ný mappa

en: Default password:
is: Sjálfgefið lykilorð:

en: Default user name:
is: Sjálfgefið notandanafn:

en: Delete
is: Eyða

en: Delete A&ll
is: Eyða ö&llu

en: Delete Biggest Files From Trash
is: Eyða stærstu skránum úr ruslinu

en: Delete Files
is: Eyða skrám

en: Delete Oldest Files From Trash
is: Eyða elstu skránum úr ruslinu

en: Delete Permanently
is: Eyða endanlega

en: Delete files older than
is: Eyða skrám eldri en

en: Delete one part of the loop in order that it does not cause an infinite loop, and try again.
is: Eyddu hluta lykkjunnar þannig að skráin valdi ekki óendanlegri lykkju og reyndu aftur.

en: Delete the current file and try again.
is: Eyddu skránni og reyndu svo aftur.

en: Delete the current folder and try again.
is: Eyddu núverandi möppu og reyndu aftur.

en: Delete the highlighted Web search keyword
is: Eyða völdu stikkorði fyrir vefleit

en: Deleting
is: Eyði

en: Deleting files from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að eyða skrám úr %1.

en: Descending
is: Lækkandi

en: Description
is: Lýsing

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Destination files which have older modification times will be overwritten by the source, skipped otherwise.
is: Skrifað verður yfir viðtökuskrár sem eru með eldri breytingatíma með upprunaskránni, annarst sleppt.

en: Detailed Tree View
is: Ítarlegt tré

en: Detailed View
is: Ítarlegt

en: Details
is: Nánar

en: Details View
is: Ítarlegt

en: Details:
is: Nánar:

en: Detect proxy configuration automatically
is: Greina uppsetningu milliþjóns sjálfvirkt

en: Device
is: Tæki

en: Differences
is: Frávik

en: Directory
is: Mappa

en: Directory Permissions: %1
is: Aðgangsheimildir möppu: %1

en: Disable Passive FTP
is: Slökkva á hlutlausu FTP

en: Discrete GPU
is: Óáberandi GPU

en: Disk Full
is: Diskur fullur

en: Display SSL &Information
is: &Sýna SSL-upplýsingar

en: Do Not Delete
is: Ekki eyða

en: Do Not Know
is: Veit ekki

en: Do Not Upload
is: Ekki senda inn

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Do not close when command exits
is: Ekki loka þegar skipunin hættir keyrslu

en: Do not copy or move this file, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa skrá, halda í staðinn áfram í næsta hlut

en: Do not copy or move this folder, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa möppu, halda í staðinn áfram í næsta hlut

en: Do you really want to move this item to the Trash? | Do you really want to move these %1 items to the Trash?
is[0]: Viltu örugglega setja þetta atriði í ruslið?
is[1]: Viltu örugglega setja þessi %1 atriði í ruslið?

en: Do you want to retry?
is: Viltu reyna aftur?

en: Domain
is: Lén

en: Domain:
is: Lén:

en: Double-check that you have entered the correct location and try again.
is: Athugaðu vandlega hvort slóðin sé rétt og reyndu aftur.

en: Double-check your proxy settings and try again.
is: Athugaðu vandlega stillingar milliþjóns og reyndu aftur.

en: Drop the item into a different file or folder.
is: Sleppa atriðinu í aðra skrá eða möppu

en: Edit
is: Breyta

en: Edit ACL Entry
is: Breyta ACL færslu

en: Edit Places Entry
is: Breyta staðsetningarfærslu

en: Edit mode
is: Breytisnið

en: Effective
is: Í gildi

en: Empty the contents of the trash
is: Tæma innihald ruslsins

en: Enable coo&kies
is: &Virkja vefkökur

en: Enable launch feedback
is: Virkja keyrsluupplýsingar

en: Enable passive &mode (PASV)
is: Virkja hlutlausan ha&m (PASV)

en: Enable this flag to allow entering the folder.
is: Gerðu þennan bita virkan til að leyfa aðgang í möppuna.

en: Enable this flag to allow executing the file as a program.
is: Gerðu þennan bita virkan til að leyfa að skráin sé keyrð sem forrit.

en: Enable this option to allow only the folder's owner to delete or rename the contained files and folders. Other users can only add new files, which requires the 'Modify Content' permission.
is: Virkjaðu þessa stillingu til þess að leyfa aðeins eiganda möppunnar að eyða eða endurnefna skrár og möppur í möppunni.  Aðrir notendur geta aðeins sett inn nýjar skrár, og það krefst leyfist til að 'Breyta innihaldi'.

en: Enable this option to mark the file as executable. This only makes sense for programs and scripts. It is required when you want to execute them.
is: Virkjaðu þetta til að merkja skrána sem keyrsluskrá.  Þetta ættirðu bara að gera fyrir forrit og skriftur.  Þetta þarf að vera á þegar þú vilt keyra þau.

en: Enables FTP's "passive" mode. This is required to allow FTP to work from behind firewalls.
is: Virkja "hlutlausan" ham FTP-tenginga: Þetta er nauðsynlegt til að geta tengst ef þú ert á bakvið eldvegg.

en: Encoding:
is: Kóðun:

en: Encryption:
is: Dulritun:

en: End of session
is: Lok setu

en: Ensure that the folder exists and is empty, and try again.
is: Gakktu úr skugga um að mappan sé til og tóm og  reyndu svo aftur.

en: Ensure that the resource exists, and try again.
is: Staðfestu að tilfangið sé til og reyndu aftur.

en: Enter descriptive label here
is: Sláðu hér inn lýsandi merkingu

[ctx: Enter folder]
en: Enter
is: Fara í

en: Enter the address for the proxy configuration script.
is: Sláðu inn vistfang uppsetningarskriftu milliþjónsins.

en: Enter the address of the FTP proxy server.
is: Sláðu inn vistfang FTP-milliþjónsins.

en: Enter the address of the HTTP proxy server.
is: Sláðu inn vistfang HTTP-milliþjónsins.

en: Enter the address of the HTTPS proxy server.
is: Sláðu inn vistfang HTTPS-milliþjónsins.

en: Enter the address of the SOCKS proxy server.
is: Settu inn vistfang SOCKS-milliþjónsins.

en: Enter the host or domain name, e.g. .kde.org, this policy applies to.
is: Settu inn heiti vélar eða léns, t.d. .kde.org, sem þessi regla á við um.

en: Enter the human-readable name of the search provider here.
is: Settu hér inn nafn leitarþjónustunnar á mannamáli.

en: Enter the port number of the FTP proxy server.
is: Gefðu upp gáttarnúmer FTP-milliþjónsins.

en: Enter the port number of the HTTP proxy server.
is: Gefðu upp gáttarnúmer HTTP-milliþjónsins.

en: Enter the port number of the HTTPS proxy server.
is: Sláðu inn gáttarnúmer HTTPS-milliþjónsins.

en: Enter the port number of the SOCKS proxy server.
is: Gefðu upp gáttarnúmer SOCKS-milliþjónsins.

en: Enter the user name you want to run the application as here.
is: Sláðu hér inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem.

en: Enter the user name you want to run the application as.
is: Sláðu inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem.

en: Entry Type
is: Færslutegund

en: Environment Variables:
is: Umhverfisbreytur:

en: Error saving image to %1
is: Villa við að vista mynd í %1

en: Error. Out of memory.
    %1
is: Villa. Minni búið.
    %1

en: Exceptions:
is: Undantekningar:

en: Exec
is: Keyra

en: Expected checksum (MD5, SHA1, SHA256 or SHA512)...
is: Væntanleg gátsumma (MD5, SHA1, SHA256 eða SHA512)...

en: Expires:
is: Rennur út:

en: Explore in Filelight
is: Skoða í Filelight

en: FIXME: Document this
is: LAGA: Skilgreina

en: FTP Options
is: FTP-valkostir

en: FTP Proxy:
is: FTP-milliþjónn:

en: Failed to open %1
is: Mistókst að opna %1

en: Failed to open the file.
is: Mistókst að opna skrána.

en: File
is: Skrá

en: File Already Exists
is: Skráin er nú þegar til

en: File Changed
is: Skrá breyttist

en: File Expected
is: Bjóst við skrá

en: File System:
is: Skráakerfi:

en: File is too large to be trashed.
is: Skráin er of stór til að fara í ruslið.

en: File not found: %1
is: Skrá fannst ekki: %1

en: File or Folder Does Not Exist
is: Skráin eða mappan er ekki til

en: File or Folder dropped onto itself
is: Skrá eða möppu sleppt ofan á sjálfa sig

[ctx: File permission]
en: Sticky
is: Loðir við

en: Filename for clipboard content:
is: Skrárheiti fyrir innihald klippispjalds:

en: Filename for dropped contents:
is: Skrárheiti fyrir gögn sem er sleppt:

en: Files and folders selected
is: Skrár og möppur valdar

en: Files and folders will be copied into the existing directory, alongside its existing contents.
    You will be prompted again in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Skrár og möppur verða afritaðar inn í möppuna sem er nú þegar til, samhliða innihaldi hennar sem fyrir er.
    Þú verður samt látinn vita ef árekstra verða við skrár sem þegar eru til staðar.

en: Folder Already Exists
is: Mappan er nú þegar til

en: Folder Expected
is: Bjóst við möppu

en: Folder Listing Unavailable
is: Möppulisti ekki til staðar

en: Folder moved into itself
is: Mappa færð inn í sjálfa sig

en: Folders First
is: Möppur fremst

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the comment
is: Hægt er að setja ýmsar breytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt.
    %f - nafn skrár
    %F - listi skráa, notist á forrit sem getur opnað margar skrár í einu.
    %u - slóð (URL)
    %U - listi af slóðum
    %d - mappa skrárinnar sem á að opna
    %D - listi af möppum
    %i - táknið
    %m - litla táknið
    %c - athugasemd

en: For security reasons, launching executables is not allowed in this context.
is: Öryggisins vegna er ekki leyfilegt að ræsa keyrsluskrár í þessu samhengi.

en: Found a cyclic link in %1.
is: Fann hringtengingu í %1.

en: Found a cyclic link while copying %1.
is: Fann hringtengingu við afritun á %1.

en: Fraud Department
is: Svikadeild

en: Free Space:
is: Laust pláss:

en: Free up enough disk space by 1) deleting unwanted and temporary files; 2) archiving files to removable media storage such as CD-Recordable discs; or 3) obtain more storage capacity.
is: Losaðu diskpláss með því að 1) eyða óþörfum skrám og bráðabirgðaskrám, 2) setja skrár í geymslu á fjarlægjanlegum geymslumiðli eins og endurskrifanlegum geisladiski eða 3) fáðu þér annan disk.

en: From: %1, To: %2
is: Frá: %1, Til: %2

en: Full Trash:
is: Rusl er fullt:

en: Get more Apps from Discover
is: Ná í fleiri forrit frá Discover

en: Global Options
is: Altækir valkostir

en: Got an invalid reply when calling %1 -> %2
is: Fékk ógilt svar þegar haft var samband við %1 -> %2

en: Gro&up:
is: Hó&pur:

en: Group
is: Hópur

en: Group:
is: Hópur:

en: Group:
is: Hópur:

en: HTTP Proxy:
is: HTTP-milliþjónn:

en: Helper program to handle the KDE trash can
    Note: to move files to the trash, do not use ktrash, but "kioclient move 'url' trash:/"
is: Hjálparforrit til að vinna með KDE ruslakörfuna
    Athugaðu: ekki nota ktrash til að flytja skrár í ruslið, notaðu heldur "kioclient move 'url' trash:/"

en: Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is 1 second. | Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is %1 seconds.
is[0]: Hér getur þú stillt eftir hve langan tíma netaðgerðir falla á tíma. Það gæti borgað sig að stilla þetta ef þú ert á hægri nettengingu.  Hæsta leyfilega gildi er 1 sekúnda.
is[1]: Hér getur þú stillt eftir hve langan tíma netaðgerðir falla á tíma. Það gæti borgað sig að stilla þetta ef þú ert á hægri nettengingu.  Hæsta leyfilega gildi er %1 sekúndur.

en: Hidden Files Last
is: Faldar skrár aftast

en: Home Folder
is: Heimamappa

[ctx: Huge icon size]
en: Huge (%1x%1)
is: Risastór (%1x%1)

en: IP address:
is: IP-tala:

en: Icon Position
is: Staðsetning tákns

en: Icon file too big, download aborted
is: Táknskrá of stór, hætt við niðurhal

en: Icon size: %1 pixels
is: Stærð tákna: %1 dílar

en: Icons View
is: Tákn

en: If the Sticky flag is set on a folder, only the owner and root can delete or rename files. Otherwise everybody with write permissions can do this.
is: Ef festibitinn er valinn á möppu, getur aðeins eigandi hennar og rótarnotandinn eytt eða endurnefnt skrár.  Annars geta allir með skrifréttindi gert það.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the group.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er valin verður hún keyrð með aðgangsheimildum hópsins.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the owner.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er valinn, verður hún keyrð með aðgangsheimildum eigandans.

en: If this flag is set, the group of this folder will be set for all new files.
is: Ef þessi biti er valinn verður hópur þessarar möppu valinn fyrir allar nýjar skrár.

en: If this flag is set, the owner of this folder will be the owner of all new files.
is: Ef þessi biti er valinn verður eigandi þessarar möppu eigandi allra nýrra skráa.

en: If you do not trust this program, click Cancel
is: Smelltu á 'Hætta við' ef þú treystir ekki forritinu

en: If you know who the authors of the server software are, submit the bug report directly to them.
is: Ef þú veist hverjir eru höfundar þjónsins skaltu senda villulýsinguna beint til þeirra.

en: If you want to remove a type of file (mimetype) that your application cannot handle, select the mimetype in the list above and click on this button.
is: Ef þú vilt fjarlægja skráargerð (MIME-tag) sem forritið ræður ekki við skaltu velja MIME-tagið í listanum fyrir ofan og smelltu á þennan hnapp.

en: Improperly Formatted URL
is: Ógilt form slóðar

en: Information
is: Upplýsingar

en: Information Lookup Failure
is: Villa í upplýsingaleit

en: Insert query placeholder
is: Setja inn staðgengilstexta fyrirspurnar

en: Internal Error
is: Innri villa

en: Internal Error
    Please send a full bug report at https://bugs.kde.org
    %1
is: Innri villa
    Sendu okkur nákvæma villuskýrslu á https://bugs.kde.org
    %1

en: Internal Error in Server
is: Innri villa í þjóni

en: Internal error in copyOrMove, should never happen
is: Innri villa í afritun eða færslu, ætti aldrei að gerast

en: Internal error in server
    %1
is: Innri villa í þjóni
    %1

en: Internal error: could not prompt the user for which application to start
is: Innri villa: ekki tókst að spyrja notandann um hvaða forrit eigi að ræsa

en: Invalid URL: %1
is: Ógild slóð: %1

en: Invalid checksum.
is: Ógild gátsumma.

en: Invalid combination of protocols.
is: Ógild samsetning samskiptareglna.

en: Is &executable
is: Er &keyranlegt

[ctx: Items in a folder]
en: 1 item | %1 items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: KDE SSL Information
is: KDE SSL-upplýsingar

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol. This request specified a protocol be used as such, however this protocol is not capable of such an action. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu. Þessi beiðni tilgreindi samskiptareglu sem nota ætti sem slíka, en þessi regla getur ekki framkvæmt slíka aðgerð. Þetta gerist sjaldan og bendir líklega til forritunarvillu.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol; the protocol specified is only for use in such situations, however this is not one of these situations. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu. Reglan er aðeins skilgreind til notkunar í slíkum tilvikum, en það á ekki við í þessu tilviki. Þetta gerist sjaldan og bendir líklega til forritunarvillu.

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: All tags
is: Öll merki

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Desktop
is: Skjáborð

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Documents
is: Skjöl

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Downloads
is: Sóttar skrár

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Home
is: Heimamappa

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Modified Today
is: Breytt í dag

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Modified Yesterday
is: Breytt í gær

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Music
is: Tónlist

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Network
is: Netkerfi

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Pictures
is: Myndir

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Recent Locations
is: Nýlegar staðsetningar

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Trash
is: Rusl

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Videos
is: Myndskeið

en: KIO Exec - Opens remote files, watches modifications, asks for upload
is: KIO Exec - Opnar fjartengdar skrár, vaktar breytingar og spyr um innsendingar

en: Keep It
is: Halda því

en: Known Applications
is: Þekkt forrit

en: L&abel:
is: &Merking:

en: Lakeridge Meadows
is: Reykjavík

[ctx: Large icon size]
en: Large (%1x%1)
is: Stór (%1x%1)

en: Launching %1
is: Keyri %1

[ctx: Launching application]
en: Launching %1
is: Ræsi %1

en: Limit to
is: Takmarka við

en: Link
is: Tengill

en: Link to Device
is: Tengill í tæki

en: Listing folders is not supported for protocol %1.
is: Birting innihalds í möppum er ekki studd með samskiptareglunni  %1.

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Login OK
is: Innskráning í lagi

en: Looking up correct file
is: Fletti upp réttri skrá

en: Looking up section
is: Fletti upp hluta

en: MD5 digest:
is: MD5 gátsumma:

en: Malformed URL
    %1
is: Gölluð slóð
    %1

en: Malformed URL %1
is: Gölluð slóð %1

en: Malformed URL %1.
is: Gölluð slóð %1.

en: Manually enter proxy server configuration information.
is: Sláðu handvirkt inn upplýsingar um uppsetningu milliþjóns.

en: Mark &partially uploaded files
is: Merkja skrár sóttar að &hluta

en: Mark partially uploaded files
is: Merkja skrár sendar að hluta

en: Mask
is: Möskvi

[ctx: Medium icon size]
en: Medium (%1x%1)
is: Miðlungs (%1x%1)

en: Menu
is: Valmynd

en: Message sent:
    Login using username=%1 and password=[hidden]
    
    Server replied:
    %2
is: Skeyti sent:
    Innskráning sem notandi %1 með lykilorði [falið]
    
    Þjónninn svaraði:
    %2

en: Mimetype
is: Mime-tög

en: Modified:
is: Breytt:

en: Modify Web Shortcut
is: Breyta vefflýtileil

en: Modify the highlighted Web search keyword
is: Breyta völdu stikkorði fyrir vefleit

en: More than one file provided
is: Fleiri en ein skrá tilgreindar

en: More than one folder has been selected and this dialog does not accept folders, so it is not possible to decide which one to enter. Please select only one folder to list it.
is: Fleiri en ein mappa hafa verið valdar, en þar sem þessi svargluggi tekur ekki við möppum er ekki hægt að ákveða hverja þeirra eigi að opna. Veldu aðeins eina þeirra til að sjá innihald hennar.

en: More than one folder provided
is: Fleiri en ein mappa tilgreindar

en: Mount
is: Tengja í skráakerfið

en: Mounted From:
is: Tengipunktur:

en: Mounted On:
is: Tengt á:

en: Mountpoint
is: Tengipunktur

en: Move Items
is: Færa atriði

en: Move the item into a different folder.
is: Færa atriðið í aðra möppu.

en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

en: Moving
is: Færi

en: Multiple get is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt sækja margar skrár í einu með samskiptareglunni %1.

en: Name
is: Heiti

en: Name for new link:
is: Heiti á nýjum tengli:

en: Name:
is: Heiti:

en: Named group
is: Nefndur hópur

en: Named user
is: Nefndur notandi

en: Navigate
is: Flakka

en: Network
is: Netkerfi

en: New Filename: %1
is: Nýtt skrárheiti: %1

en: New Folder...
is: Ný mappa...

en: New Owner: UID=%1, GID=%2
is: Nýr eigandi: UID=%1, GID=%2

en: New Permissions: %1
is: Nýjar aðgangsheimildir: %1

en: New Web Shortcut
is: Ný veflýtileið

[ctx: Next cookie]
en: &Next >>
is: &Næsta >>

en: Next to File Name
is: Við hlið skrárheitis

en: No Access
is: Enginn aðgangur

en: No Content
is: Ekkert innihald

en: No Exec field in %1
is: Ekkert Exec-svæði í %1

en: No Proxy
is: Enginn milliþjónn

en: No associated application
is: Ekkert tengt forrit

en: No favicon found for %1
is: Ekkert veftákn fannst fyrir %1

en: No host specified.
is: Enginn þjónn skilgreindur.

en: No hostname specified.
is: Vantar vélarheiti.

en: No mail client found
is: Ekkert póstforrit fannst

en: No media in device for %1
is: Engin miðill í tæki fyrir %1

en: No preferred search providers were found.
is: Engar ákjósanlegar leitarþjónustur fundust.

en: No registered file type
is: Engin skráð skráargerð

en: No search providers were found.
is: Engar leitarþjónustur fundust.

en: No terminal emulator found
is: Enginn skjáhermir fannst

en: Nothing to Delete
is: Ekkert til að eyða

en: Nothing to Trash
is: Ekkert til að setja í ruslið

en: O&thers:
is: &Aðrir:

en: O&wner:
is: &Eigandi:

en: One or more files on this device are open within an application.
is: Ein eða fleiri skrár á þessu tæki eru opnar í forritum.

en: One or more files on this device are opened in application <application>"%2"</application>. | One or more files on this device are opened in following applications: <application>%2</application>.
is[0]: Ein eða fleiri skrár á þessu tæki eru opnar í forritinu <application>"%2"</application>.
is[1]: Ein eða fleiri skrár á þessu tæki eru opnar í eftirfarandi forritum: <application>"%2"</application>.

en: Only acce&pt cookies from originating server
is: Taka eingöngu við vefkökum frá &sama vefþjóni

en: Only executables on local file systems are supported.
is: Það er aðeins hægt að keyra forrit í þessu skráakerfi.

en: Only folders can be added to the Places panel.
is: Aðeins er hægt að bæta möppum við svæðið Staðir.

en: Only own&er can rename and delete folder content
is: Einungis &eigandinn má endurnefna og eyða innihaldi möppunnar

en: Only the owner can change permissions.
is: Einungis eigandinn má breyta aðgangsheimildum.

en: Open
is: Opna

en: Open &with %1
is: O&pna með %1

en: Open Containing Folder
is: Opna umlykjandi möppu

en: Open Directory
is: Opna möppu

en: Open File
is: Opna skrá

en: Open With
is: Opna með

en: Open With:
is: Opna með:

en: Open file dialog
is: Opna skráarglugga

en: Opening connection to host %1
is: Opna tengingu við vélina %1

en: Opening connections is not supported with the protocol %1.
is: Opnun tenginga er ekki studd með samskiptareglunni %1.

en: Opening files is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt að opna skrár með samskiptareglunni %1.

en: Options
is: Valkostir

en: Organization:
is: Fyrirtæki/stofnun:

en: Organizational unit:
is: Skipulagseining:

en: Others
is: Aðrir

en: Otherwise, the request would have succeeded.
is: Annars hefði beiðnin tekist.

en: Out of Memory
is: Ekkert minni eftir

en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

[ctx: Overwrite files into an existing folder when files are older]
en: &Overwrite older files
is: Skrifa yfir &eldri skrár

en: Owner
is: Eigandi

en: Owner (Default)
is: Eigandi (sjálfgefið)

en: Ownership
is: Eigandi

en: Owning Group
is: Hópur sem á

en: Parent Folder
is: Yfirmappa

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: of a %1 bit key | of a %1 bit key
is[0]: af %1 bita dulritunarlykli
is[1]: af %1 bita dulritunarlykli

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: using %1 bit | using %1 bits
is[0]: nota %1 bita
is[1]: nota %1 bita

en: Paste
is: Líma

en: Path:
is: Slóð:

[ctx: Placeholder is error message]
en: Could not add to the Places panel: %1
is: Ekki tókst að bæta við svæðið Staðir: %1

en: Please file a bug at <a href="https://bugs.kde.org/">https://bugs.kde.org/</a> to inform the KDE team of the unsupported authentication method.
is: Endilega sendu villulýsingu til <a href="https://bugs.kde.org/">https://bugs.kde.org/</a> til að upplýsa forritarateymi KDE um þessa óstuddu auðkenningaraðferð.

en: Points to:
is: Vísar á:

en: Policy
is: Regla

en: Policy:
is: Regla:

en: Port:
is: Gátt:

en: Preparing document
is: Undirbý skjal

en: Privilege escalation is not necessary because 
    '%1' is owned by the current user.
    Please retry after changing permissions.
is: Auknar heimildir eru ekki nauðsynlegar þar sem 
    '%1' er í eigu núverandi notanda.
    Prófaðu aftur eftir að hafa breytt heimildum.

en: Pro&xy connect:
is: Ten&gst milliþjóni:

en: Program:
is: Forrit:

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Properties for %1
is: Eiginleikar %1

en: Properties for 1 item | Properties for %1 Selected Items
is[0]: Eiginleikar eins hlutar
is[1]: Eiginleikar %1 valinna hluta

en: Protocol %1 does not support action %2.
is: Samskiptareglan %1 styður ekki aðgerð %2.

en: Protocol %1 is not a Filesystem
is: Samskiptareglan %1 er ekki skráakerfi

en: Protocol %1 is not a Filter Protocol
is: Samskiptareglan %1 er ekki síunarregla

en: Protocol is a Filter Protocol
is: Samskiptareglan er síunarregla

en: Proxy Authentication Failed.
is: Auðkenning við milliþjón brást.

en: Proxy:
is: Milliþjónn (proxy):

en: Quebec
is: Reykjavíkurborg

en: Re&ject all cookies
is: Ha&fna öllum vefkökum

en: Read
is: Lesa

en: Receiving corrupt data.
is: Móttek skemmd gögn.

en: Reformat the destination drive to use a filesystem that supports files that large.
is: Endursníddu viðtökudrifið til að nota skráakerfi sem styður þetta stórar skrár.

en: Refresh
is: Endurlesa

en: Reject
is: Hafna

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Remote Files Not Accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: Remote URL %1
    not allowed with --tempfiles switch
is: Fjartengd slóð %1
    ekki leyfilegt með --tempfiles rofanum

en: Remote files not accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove Directory
is: Fjarlægja möppu

en: Remove File
is: Fjarlægja skrá

en: Rename
is: Endurnefna

en: Rename:
is: Endurnefna:

en: Renaming
is: Endurnefni

en: Renaming or moving files within %1 is not supported.
is: Ekki hægt að endurnefna eða færa skrár innan %1.

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace All
is: Skipta út öllu

en: Request Aborted
is: Beiðni stöðvuð

en: Request Aborted By User
is: Beiðni stöðvuð af notanda

en: Restore a trashed file to its original location
is: Endurheimta skrá úr ruslinu á upprunalegan stað

en: Retrieving %1 from %2...
is: Sæki %1 frá %2...

en: Retrieving data from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að sækja gögn frá %1.

en: Retrieving mime type information from %1 is not supported.
is: Það er ekki hægt að sækja MIME-gerð frá %1.

en: Retry
is: Reyna aftur

en: Retry Authentication
is: Reyna aftur auðkenningu

en: Retry the request and ensure your authentication details are entered correctly.
is: Reyndu aftur og gakktu úr skugga um að aðgangsupplýsingar þínar séu rétt slegnar inn.

en: Retry the request without attempting to resume transfer.
is: Reyndu aftur án þess að halda áfram flutningnum.

en: Retry the request.
is: Reyndu aftur.

en: Root privileges are required to change file attributes. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að geta breytt eigindum skráa. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to complete renaming. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að ljúka endurnefningu. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to complete the copy operation. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að ljúka afritunaraðgerðinni. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to complete the delete operation. However, doing so may damage your system. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að ljúka eyðingaraðgerðinni. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to complete the move operation. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að ljúka færsluaðgerðinni. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to complete transferring data. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að ljúka gagnaflutningi. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to create a symlink. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að búa til tákntengil. Viltu halda áfram?

en: Root privileges are required to create this folder. Do you want to continue?
is: Nauðsynlegt er að hafa rótarréttindi til að búa til þessa möppu. Viltu halda áfram?

en: Run as a different user
is: Keyra sem annar notandi

en: Run in &terminal
is: Keyra í skjá&hermi

en: Run in terminal
is: Keyra í skjáhermi

en: Run using dedicated graphics card
is: Keyra á tileinkuðu skjákorti

en: SHA1 digest:
is: SHA1 gátsumma:

en: SOCKS Proxy:
is: SOCKS-milliþjónn:

en: SSL Proxy:
is: SSL-milliþjónn:

en: SSL version:
is: Útgáfa SSL:

en: Save As
is: Vista sem

en: Saving to cache
is: Vista í skyndiminni

en: Search
is: Leita

en: Search F&ilters
is: &Leitarsíur

en: Search for '%1' with
is: Leita að '%1' með

en: Search for web search keywords
is: Leita að stikkorðum fyrir vefleit

en: Search interactively for domains
is: Leita gagnvirkt að lénum

en: Search interactively for domains and hosts
is: Leita gagnvirkt að lénum og þjónum

en: Search...
is: Leita...

en: Secure:
is: Er örugg:

en: Security Information
is: Öryggisupplýsingar

en: See or modify the cookie information
is: Sjá eða breyta upplýsingum um vefkökuna

en: Select one or more file types to add:
is: Veldu eina eða fleiri skrárgerðir til að bæta við:

en: Select the character set that will be used to encode your search query
is: Veldu stafatöfluna sem er notuð til að kóða leitarfyrirspurnina

en: Select the character set that will be used to encode your search query.
is: Veldu stafatöfluna sem er notuð til að kóða leitarstrenginn.

en: Select this option to accept or reject all cookies from this site. Choosing this option will add a new policy for the site this cookie originated from. This policy will be permanent until you manually change it from the System Settings.
is: Veldu þetta til að samþykkja eða hafna öllum vefkökum frá þessu vefsvæði. Þá verður sett ný regla fyrir vefsvæðið þaðan sem vefkakan er uprunnin. Þessi regla gildir þá þar til henni er breytt í kerfisstillingunum.

en: Select this option to accept/reject all cookies from anywhere. Choosing this option will change the global cookie policy for all cookies until you manually change it from the System Settings.
is: Veldu þetta til að samþykkja eða hafna öllum vefkökum alls staðar. Breyting á þessu mun breyta altæku vefkökureglunni fyrir allar vefkökur þar til þú breytir henni handvirkt í kerfisstillingunum.

en: Select this option to only accept or reject this cookie. You will be prompted again if you receive another cookie.
is: Veldu þennan valkost til að samþykkja eða hafna þessari einu vefköku. Það verður spurt aftur ef þér berst önnur vefkaka.

en: Sending data to %1
is: Sendi gögn til %1

en: Sending login information
is: Sendi innskráningarupplýsingar

en: Serial number:
is: Raðnúmer:

en: Server Authentication
is: Auðkenning þjóns

en: Server co&nnect:
is: Te&ngst þjóni:

en: Server processing request, please wait...
is: Þjónn vinnur úr beiðni, vinsamlegast bíðið...

en: Set GID
is: Stilla GID

en: Set UID
is: Stilla UID

en: Sets the working directory for your application.
is: Stillir vinnumöppu forritsins.

en: Setting ACL for %1
is: Stilli ACL á %1

en: Short View
is: Stutt

en: Shortcut &URL:
is: Slóð flýtil&eiðar:

en: Shortcut &name:
is: &Nafn flýtileiðar:

en: Show
    Entries
is: Sýna
    færslur

en: Show Bookmarks Button
is: Sýna bókamerkjahnapp

en: Show Full Path
is: Sýna alla slóðina

en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

en: Show Places Panel
is: Sýna svæðið Staðir

en: Show Preview
is: Sýna forskoðun

en: Show Preview Panel
is: Birta forskoðunarsvæði

en: Show a Warning
is: Birta aðvörun

en: Show details of the next cookie
is: Sýna ítarlegri upplýsingar um næstu vefköku

en: Show the &value of the environment variables
is: Sýna gildi fyrir &umhverfisbreytur

en: Site
is: Vefsvæði

en: Site Policy
is: Regla fyrir lén

en: Site name:
is: Heiti vefsvæðis:

en: Site:
is: Vefsvæði:

en: Size:
is: Stærð:

en: Size: %1
is: Stærð: %1

en: Skip
is: Sleppa

en: Skip All
is: Sleppa öllu

en: Slashes cannot be used in file and folder names.
is: Skástrik er ekki hægt að nota í nöfnum á skrám og möppum.

[ctx: Small icon size]
en: Small (%1x%1)
is: Lítil (%1x%1)

en: Soc&ket read:
is: &Lesið af sökkli:

en: Some of this document is secured with SSL, but the main part is not.
is: Sumir hlutar þessa skeytis eru dulkóðaðir með SSL en meginhlutinn er það ekki.

en: Sorry
is: Því miður

[ctx: Sort ascending]
en: A-Z
is: A-Ö

[ctx: Sort ascending]
en: Oldest First
is: Elsta fyrst

[ctx: Sort ascending]
en: Smallest First
is: Minnsta fyrst

en: Sort by Date
is: Raða eftir dagsetningu

en: Sort by Name
is: Raða eftir nafni

en: Sort by Size
is: Raða eftir stærð

en: Sort by Type
is: Raða eftir gerð

[ctx: Sort descending]
en: Largest First
is: Stærsta fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Newest First
is: Nýjast fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Z-A
is: Ö-A

en: Sorting
is: Röðun

en: Source
is: Uppruni

en: Source and Destination Files Identical
is: Upprunalega skráin og viðtökuskráin eru sama skráin

[ctx: Space as keyword delimiter]
en: Space
is: Bil

en: Special
is: Sérstök skrá

en: Special flag. The exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: Special flag. Valid for the whole folder, the exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Gildir fyrir alla möppuna.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: Specifies the actions that all users, who are neither owner nor in the group, are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem allir notendur sem ekki eru eigendur eða í hópnum mega gera.

en: Specifies the actions that the members of the group are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem meðlimir hópsins mega gera.

en: Specifies the actions that the owner is allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem eigandinn má gera.

en: Starting a file or folder name with a tilde is not recommended because it may be confusing or dangerous when using the terminal to delete things.
is: Ekki er mælt með því að byrja nöfn á skrám og möppum með tildu (~) þar sem slíkt getur verið ruglandi og haft ýmsar hættur í för með sér þegar hlutum er eytt á skipanalínu.

en: State:
is: Hérað/Fylki:

en: Stop
is: Stöðva

en: Suggest New &Name
is: Tillaga um &nýtt heiti

en: Suggested file name for the downloaded file
is: Uppástunga fyrir heiti á sóttu skránni

en: Syntax error in command %1 coming from %2
is: Formvilla í skipuninni %1 sem kemur úr %2

en: Syntax error in command %1 while trying to run %2
is: Formvilla í skipuninni %1 við að reyna að keyra %2

en: Target: %1
is: Viðtökustaður: %1

en: Terminal %1 not found while trying to run %2
is: Skjáhermir %1 fannst ekki við að reyna að keyra %2

en: Terminal options
is: Valkostir skjáhermis

en: Terminal options:
is: Valkostir skjáhermis:

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a specific resource.
is: Slóðin (URL) sem þú gafst upp vísar ekki á neitt ákveðið tilfang.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a valid mechanism of accessing the specific resource, <strong>%1%2</strong>.
is: Slóðin (<strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL)) sem þú slóst inn vísaði ekki í gilda virkni til að fá aðgang að tilteknu tilfangi, <strong>%1%2</strong>.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered was not properly formatted. The format of a URL is generally as follows:<blockquote><strong>protocol://user:password@www.example.org:port/folder/filename.extension?query=value</strong></blockquote>
is: Slóðin (<strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL)) sem þú slóst inn var óskiljanleg. Almennt form vefslóða er: <blockquote><strong>samskiptaregla://notandi:lykilorð@www.dæmi.is: gátt/mappa/skrárheiti.ending?breyta=gildi </strong></blockquote>

en: The KIO worker which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not be started. This is usually due to technical reasons.
is: Ekki tókst að ræsa KIO-vinnsluna sem veitir aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong>.  Þetta er venjulega af tæknilegum ástæðum.

en: The Read flag allows viewing the content of the file.
is: Lesbitinn leyfir skoðun á innihaldi skrárinnar.

en: The Shortcut URL does not contain a \{...} placeholder for the user query.
    This means that the same page is always going to be visited, regardless of the text typed in with the shortcut.
is: Þessi flýtileiðarslóð inniheldur ekki \{...} staðgengilstákn fyrir fyrirspurn notandans.
    Það þýðir að það verður alltaf farið á sömu síðu hvað sem notandinn slær inn.

en: The Sticky flag on a file is ignored on Linux, but may be used on some systems
is: Festibitinn á skrá er hunsaður í Linux en kann að vera notaður í öðrum kerfum

en: The URL %1
    is malformed
is: Slóðin %1
    er gölluð

en: The Write flag allows modifying the content of the file.
is: Skrifbitinn leyfir breytingar á innihaldi skrárinnar.

[ctx: The authority that issued the SSL certificate]
en: Issuer
is: Útgefandi

[ctx: The certificate is not trusted]
en: NO, there were errors:
is: NEI, það fundust villur:

[ctx: The certificate is trusted]
en: Yes
is: Já

en: The clipboard has changed since you used 'paste': the chosen data format is no longer applicable. Please copy again what you wanted to paste.
is: Klippispjaldið hefur breyst frá því að þú notaðir 'líma'; valda gagnasniðið er ekki lengur gilt. Afritaðu aftur gögnin sem þú vilt líma inn.

en: The desktop entry file
    %1
    is not valid.
is: Skjáborðsfærsluskráin
    %1
    er ekki gild.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type FSDevice but has no Dev=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin
    %1
    er af taginu FSDevice en er ekki með neina Dev=...-færslu.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type Link but has no URL=... entry.
is: Skjáborðsfærsluskráin
    %1
    er af gerðinni tengill en er ekki með neina URL=...-færslu.

en: The desktop entry file %1 has no Type=... entry.
is: Skjáborðsfærsluskráin %1 er ekki með neina Type=...-færslu.

en: The desktop entry of type
    %1
    is unknown.
is: Skjáborðshlutur af taginu
    %1
    er óþekktur.

en: The desktop is offline
is: Skjáborðið er ótengt

en: The destination is <b>bigger by %1</b>
is: Viðtökuskráin er <b>stærri sem nemur %1</b>

en: The destination is <b>smaller by %1</b>
is: Viðtökuskráin er <b>minni sem nemur %1</b>

[ctx: The destination of a file operation]
en: Destination
is: Áfangastaður

en: The destination resource does not have sufficient space to record the state of the resource after the execution of this method.
is: Viðtökutilfangið hefur ekki nægjanlegt pláss til að skrá ástand tilfangsins eftir keyrslu þessarar aðgerðar.

en: The device '%1' is not a disk and cannot be ejected.
is: Tækið '%1' er ekki diskur og ekki er hægt að ýta því úr.

en: The device may be busy, that is, still in use by another application or user. Even such things as having an open browser window on a location on this device may cause the device to remain in use.
is: Tækið gæti verið upptekið, þ.e.a.s. notað af öðru foriti eða notanda. Jafnvel opinn vafragluggi á stað á þessu tæki gæti valdið því að það sé enn í notkun.

en: The device may not be ready, for example there may be no media in a removable media device (i.e. no CD-ROM in a CD drive), or in the case of a peripheral/portable device, the device may not be correctly connected.
is: Hugsanlega er tækið ekki tilbúið, t.d. enginn geymslumiðill í tæki fyrir lausa miðla (t.d. geisladiskur í geisladrifi), eða, ef um er að ræða einhvers konar færanlegt jaðartæki, gæti það verið rangt tengt.

en: The directory %1 does not exist anymore, so it is not possible to restore this item to its original location. You can either recreate that directory and use the restore operation again, or drag the item anywhere else to restore it.
is: Mappan %1 er ekki lengur til og því ekki mögulegt að endurheimta þetta atriði í upprunalega staðsetningu. Þú getur annaðhvort búið möppuna til aftur og notað endurheimtaraðgerðina aftur eða dregið hlutinn eitthvert annað til að endurheimta hann.

en: The executable file "%1" is located on a remote filesystem. For safety reasons it will not be started.
is: Keyrsluskráin "%1" er staðsett á fjartengdu skráakerfi.  Af öryggisástæðum verður hún ekki keyrð.

en: The file
    %1
    has been modified.
    Do you want to upload the changes?
is: Skránni
    %1
    hefur verið breytt.
    Viltu senda breytingarnar?

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
is: Skráin "%1" er þegar til. Viltu skrifa yfir hana?

en: The file "%1" could not be found
is: Skráin "%1" fannst ekki

en: The file %1
    has been modified. Do you want to upload the changes?
is: Skránni %1
    hefur verið breytt. Viltu senda breytingarnar?

en: The file %1 was copied from %2, but since then it has apparently been modified at %3.
    Undoing the copy will delete the file, and all modifications will be lost.
    Are you sure you want to delete %4?
is: Skráin %1 var afrituð frá %2 en síðan þá virðist henni hafa verið breytt á %3.
    Ef afritunin er afturkölluð verður skránni eytt og allar breytingar tapast.
    Ertu viss um að þú viljir eyða %4?

en: The file may be in use (and thus locked) by another user or application.
is: Þessi skrá er kannski notkun (og þá læst) af öðrum notanda eða forriti.

en: The file or folder %1 does not exist.
is: Skráin eða mappan %1 er ekki til.

en: The files are different.
is: Skrárnar eru ólíkar.

en: The files are identical.
is: Skrárnar eru eins.

en: The files are likely to be identical: they have the same size and their contents are the same at the beginning, middle and end.
is: Skrárnar virðast vera eins: þær eru jafnstórar og efni þeirra er eins í byrjun, í miðjunni og í endanum.

en: The files seem identical.
is: Skrárnar virðast vera eins.

[ctx: The first arg is the path to the symlink that couldn't be created, the secondarg is the filesystem type (e.g. vfat, exfat)]
en: Could not create symlink "%1".
    The destination filesystem (%2) doesn't support symlinks.
is: Ekki tókst að búa til "%1" tákntengil.
    Viðtökuskráakerfið (%2) er ekki með stuðning við tákntengla (symlink).

en: The following shortcuts are already assigned. Please choose different ones.
    %1
is: Eftirfarandi flýtileiðum hefur þegar verið úthlutað. Veldu einhverja aðra.
    %1

en: The location where the folder was to be created may not exist.
is: Staðurinn þar sem mappan átti að verða til er kannski ekki til.

en: The main part of this document is secured with SSL, but some parts are not.
is: Meginhluti þessa skeytis er dulkóðaður með SSL, en sumir hlutar ekki.

en: The name that you typed, %1, may not exist: it may be incorrectly typed.
is: Heitið sem þú slóst inn, %1, er kannski ekki til: það gæti verið rangt stafað.

en: The network connection may be incorrectly configured, or the network interface may not be enabled.
is: Nettengingin er hugsanlega rangt grunnstillt eða netviðmótið ekki virkjað.

en: The new file name is empty.
is: Nýja skráarheitið er tómt.

en: The operation could not be completed because the service for requesting passwords (kpasswdserver) couldn't be contacted
is: Ekki tókst að ljúka aðgerðinni vegna þess að ekki tókst að ná sambandi við lykilorðaþjónustuna (kpasswdserver)

en: The operation could not be completed because the source and destination file or folder are the same.
is: Ekki tókst að ljúka aðgerðinni vegna þess að upprunalega skráin eða mappan og viðtökuskráin eða -mappan eru ein og hin sama.

en: The operation could not be completed because the source and destination files are the same file.
is: Ekki tókst að ljúka aðgerðinni vegna þess að upprunalega skráin og viðtökuskráin eru sama skráin.

en: The operation could not be completed because the source can not be moved into itself.
is: Ekki tókst að ljúka aðgerðinni vegna þess að ekki er hægt að færa upprunalegu möppuna inn í sjálfa sig.

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
is: Vottunarkeðja SSL-jafningja lítur út fyrir að vera gölluð.

en: The process for the %1 protocol died unexpectedly.
is: Ferlið fyrir %1 samskiptaregluna dó skyndilega.

en: The program "%1" could not be launched.
is: Ekki var hægt að ræsa forritið "%1".

en: The program "%1" needs to have executable permission before it can be launched.
is: Forritið "%1" þarf að vera með keyrsluheimild til að hægt sé að ræsa það.

en: The program '%1' is missing executable permissions.
is: Forritið '%1' vantar keyrsluheimildir.

en: The program '%1' was found at '%2' but it is missing executable permissions.
is: Forritið '%1' fannst í '%2' en það vantar keyrsluheimildir.

en: The program on the server which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error: %2.
is: Forritið á þjóninum sem veitir aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> hefur sent skilaboð um innri villu: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not be found or started. This is usually due to technical reasons.
is: Ekki tókst að finna eða ræsa forritið á tölvunni sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong>.  Þetta er venjulega af tæknilegum ástæðum.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not obtain the memory required to continue.
is: Forritið sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> fékk ekki nægt minni til að geta haldið áfram.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error.
is: Forritið á tölvunni þinni sem veitir aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> hefur gefið til kynna innri villu.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an interruption of an unknown type: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> hefur tilkynnt um ígrip að óþekktri gerð: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an unknown error: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem veitir aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> hefur gefið til kynna óþekkta villu: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has unexpectedly terminated.
is: Forritið sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> stöðvaðist óvænt.

en: The program which provides compatibility with this protocol may not have been updated with your last update of KDE. This can cause the program to be incompatible with the current version and thus not start.
is: Forritið sem hefur samskipti um þessa reglu hefur kannski ekki verið uppfært þegar þú uppfærðir KDE síðast.  Þetta getur valdið ósamhæfni við núverandi útgáfu og ræsir því ekki.

en: The protocol %1 does not implement a folder service.
is: Samskiptareglan %1 felur ekki í sér möppuþjónustu.

en: The protocol %1 is not a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er ekki síunarregla.

en: The protocol %1 is not supported.
is: Samskiptareglan %1 er ekki studd.

en: The protocol %1 is only a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er einungis síunarregla.

en: The protocol <strong>%1</strong> is not supported by the KDE programs currently installed on this computer.
is: Samskiptareglan <strong>%1</strong> er ekki studd af KDE forritum-sem eru nú uppsett í þessarri tölvu.

en: The protocol, or the server, may not support file resuming.
is: Samskiptareglan eða þjónninn styðja kannski ekki þessa virkni

en: The proxy configuration script is invalid:
    %1
is: Uppsetningarskrifta milliþjóns er ógild:
    %1

en: The proxy configuration script returned an error:
    %1
is: Uppsetningarskrifta milliþjóns skilaði villu:
    %1

[ctx: The receiver of the SSL certificate]
en: Subject
is: Efni

en: The remote host did not send any SSL certificates.
    Aborting because the identity of the host cannot be established.
is: Fjartengda tölvan sendi engin SSL-skilríki.
    Hætt við vegna þess að ekki var hægt að sannreyna auðkenni vélarinnar.

en: The request expected a file, however the folder <strong>%1</strong> was found instead.
is: Bjóst við skrá, en mappan <strong>%1</strong> fannst í staðinn.

en: The request expected a folder, however the file <strong>%1</strong> was found instead.
is: Beðið var um möppu, en skráin <strong>%1</strong>fannst í staðinn.

en: The request was not completed because it was aborted.
is: Beiðninni var ekki lokið af því að hún var stöðvuð af notanda.

en: The requested action is not supported by the KDE program which is implementing the <strong>%1</strong> protocol.
is: Þessi aðgerð er ekki studd af KDE-forritinu sem skilgreinir <strong>%1</strong> samskiptaregluna.

en: The requested device could not be initialized ("mounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki tókst að frumstilla (tengja ("mount")) tækið.  Villan var: <strong>%1</strong>

en: The requested device could not be uninitialized ("unmounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki tókst að aftengja ("unmount") tækið. Villuboðin voru: <strong>%1</strong>

en: The requested file <strong>%1</strong> could not be written to as there is inadequate disk space.
is: Ekki tókst að skrifa skrána <strong>%1</strong> vegna þess að það var ekki nægilegt diskpláss.

en: The requested file could not be created because a file with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til umbeðna skrána, því skrá með sama heiti er þegar til staðar.

en: The requested folder could not be created because a folder with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til möppuna, því mappa með sama heiti er þegar til staðar.

en: The requested help file could not be parsed:<br />%1
is: Ekki var hægt að þátta umbeðið hjálparskjal:<br />%1

en: The requested lock could not be granted. %1
is: Ekki tókst að að útvega umbeðna læsingu. %1

en: The requested operation required the creation of a temporary file <strong>%1</strong>, however it could not be created.
is: Umbeðin aðgerð krafðist þess að búin væri til bráðabirgðaskrá <strong> %1</strong>, hinsvegar tókst ekki að búa hana til.

en: The requested operation required the creation of a temporary file in which to save the new file while being downloaded. This temporary file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Umbeðin aðgerð krafðist þess að búin væri til bráðabirgðaskrá þar sem nýja skráin væri vistuð á meðan henni væri hlaðið niður. Ekki tókst að eyða bráðabirgðaskránni <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the deleting of the original file, most likely at the end of a file move operation. The original file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Umbeðin aðgerð krafðist þess að upprunalegu skránni væri eytt, líklega í lok aðgerðar við að færa skrá. Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the renaming of the original file <strong>%1</strong>, however it could not be renamed.
is: Umbeðin aðgerð krafðist þess að upprunalega skráin <strong>%1</strong>, væri endurnefnd, en það tókst ekki.

en: The requested protocol may not be supported.
is: Umbeðin samskiptaregla er sennilega ekki studd.

en: The requested symbolic link %1 could not be created.
is: Ekki tókst að búa til umbeðinn tákntengil %1.

en: The required content size information was not provided for a POST operation.
is: Stærðarupplýsingarnar sem krafist er fengust ekki fyrir POST-aðgerð.

en: The resource cannot be deleted.
is: Ekki er hægt að eyða þessu tilfangi.

en: The selected URL uses an unsupported scheme. Please use the following scheme: %2 | The selected URL uses an unsupported scheme. Please use one of the following schemes: %2
is[0]: Valda slóðin nota skema sem er ekki stutt. Notaðu eftirfarandi skema: %2
is[1]: Valda slóðin nota skema sem er ekki stutt. Notaðu eitt af eftirfarandi skemum: %2

en: The server <strong>%1</strong> refused to allow this computer to make a connection.
is: Þjónninn <strong>%1</strong> hafnaði tengingu við þessa tölvu.

en: The server does not support the WebDAV protocol.
is: Netþjónninn styður ekki WebDAV samskiptaregluna.

en: The server does not support the request type of the body.
is: Þjónninn styður ekki gerð beiðninnar.

en: The server failed the authenticity check (%1).
is: Auðkenning þjónsins stóðst ekki skoðun (%1)

en: The server was too busy responding to other requests to respond.
is: Þjónninn var of upptekinn við að svara öðrum beiðnum.

en: The server was unable to maintain the liveness of the
    properties listed in the propertybehavior XML element
    or you attempted to overwrite a file while requesting
    that files are not overwritten.
     %1
is: Þjónninn gat ekki haldið lífi í eiginleikunum sem taldir
    eru upp í propertybehavior í XML-stakinu eða þú reyndir
    að skrifa yfir skrá á meðan þú baðst um að ekki væri
    skrifað yfir skrár. %1

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be configured to allow requests.
is: Netþjónninn er tengdur internetinu en er hugsanlega ekki grunnstillur til að leyfa beiðnir.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be running the requested service (%1).
is: Netþjónninn er tengdur internetinu en keyrir kannski ekki umbeðna þjónustu (%1).

en: The shortcut "%1" is already assigned to "%2". Please choose a different one.
is: Flýtileiðinni "%1" hefur þegar verið úthlutað til "%2". Veldu einhverja aðra.

en: The source and destination are the same file.
    %1
is: Upprunalega skráin og viðtökuskráin eru ein og sú sama.
    %1

[ctx: The source of a file operation]
en: Source
is: Uppruni

en: The specified file or folder <strong>%1</strong> does not exist.
is: Skráin eða mappan <strong>%1</strong> er ekki til.

en: The specified folder does not exist or was not readable.
is: Mappan er ekki til eða er ekki læsileg.

en: The specified folder may not be empty.
is: Þessi mappa er kannski ekki tóm.

en: The specified folder may not exist.
is: Þessi mappa er kannski ekki til.

en: The specified request asked that the transfer of file <strong>%1</strong> be resumed at a certain point of the transfer. This was not possible.
is: Beiðnin fór fram á að flutningi skrárinnar <strong>%1</strong> væri haldið áfram frá ákveðnum stað í flutningsferlinu.  Þetta var ekki mögulegt.

en: The specified resource may not exist.
is: Þetta tilfang er kannski ekki til.

en: The specified resource may not have existed or may not be accessible.
is: Tilfangið er kannski ekki til eða ekki aðgengilegt.

en: The supposedly temporary file
    %1
    has been modified.
    Do you still want to delete it?
is: Skránni %1, líklega bráðabirgðaskrá,
    hefur verið breytt.
    Viltu ennþá eyða henni?

en: The trash is full. Empty it or remove items manually.
is: Ruslið er fullt. Tæmdu það eða fjarlægðu atriði handvirkt.

en: The versions of the %1 protocol supported by this computer and the server may be incompatible.
is: Útgáfa samskiptareglunnar %1 sem er studd af þessarri tölvu og þjóninumeru kannski ósamhæfðar.

en: There are no special actions available for protocol %1.
is: Það eru engar séraðgerðir til fyrir samskiptaregluna %1.

en: There is no documentation available for %1.
is: Það eru engin hjálparskjöl fáanleg fyrir %1.

en: There is not enough space on the disk to write %1.
is: Ekki er nóg pláss á disknum til að skrifa %1.

en: There may have been a problem at some point along the network path between the server and this computer.
is: Það gætu hafa komið upp villur einhvers staðar á leiðinni frá netþjóninum til þessarar tölvu.

en: There may have been a problem with your network configuration, specifically your proxy's hostname. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Hugsanlega kom upp vandamál varðandi netuppsetningu þína, sérstaklega á heiti milliþjóns þíns. Ef þú hefur tengst internetinu án vandkvæða nýlega, þá er það ólíklegt.

en: There may have been a problem with your network configuration. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Það gæti hafa komið upp vandamál í netuppsetningu þinni. Ef tenging þínvið Internetið hefur verið góð undanfarið, þá er það ekki líklegt.

en: There may have been a problem with your network connection.
is: Það gæti hafa komið upp vandamál í nettengingunni þinni.

en: These files use advanced permissions.
is: Þessar skrár nota ítarlegar aðgangsheimildir.

en: These settings apply to network browsing only.
is: Þessar stillingar eiga eingöngu við um flakk á netkerfum.

[ctx: This a template for new filenames, # is replaced by a number later, must be the end character]
en: New name #
is: Nýtt heiti #

en: This action was prevented by another error.
is: Þessi aðgerð var stöðvuð vegna annarrar villu.

en: This action will overwrite the destination.
is: Þessi aðgerð myndi skrifa yfir áfangastaðinn.

en: This action would overwrite '%1' with itself.
    Please enter a new file name:
is: Þessi aðgerð myndi skrifa '%1' yfir sjálfa sig.
    Vinsamlegast sláðu inn nýtt heiti:

en: This error is very much dependent on the KDE program. The additional information should give you more information than is available to the KDE input/output architecture.
is: Þessi villa veltur mjög á KDE-forritinu. Viðbótarupplýsingarnar ættu að gefa þér nánari skýringar en inntaks-/úttakshögun KDE hefur aðgang að.

en: This file is a link and does not have permissions. | All files are links and do not have permissions.
is[0]: Skráin er tengill og hefur ekki aðgangsstillingar.
is[1]: Allar skrárnar eru tenglar og hafa ekki aðgangsstillingar.

en: This file is already in the trash bin.
is: Þessi skrá er þegar í ruslinu.

en: This file is incomplete and should not be opened.
    Check your open applications and the notification area for any pending tasks or downloads.
is: Þessi skrá er ókláruð og hana ætti ekki að opna.
    Athugaðu hvort verk í bið eða niðurhal sé að finna í forritum sem eru opin og á tilkynningasvæðinu.

en: This file uses advanced permissions | These files use advanced permissions.
is[0]: Þessi skrá notar ítarlegar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar skrár nota ítarlegar aðgangsheimildir.

en: This flag allows adding, renaming and deleting of files. Note that deleting and renaming can be limited using the Sticky flag.
is: Þessi biti leyfir að bæta við, endurnefna og eyða skrám.  Athugaðu að hægt er að takmarka endurnefningu og eyðslu með festibitanum.

en: This flag allows viewing the content of the folder.
is: Þessi biti leyfir birtingu á innihaldi möppunnar.

en: This folder uses advanced permissions. | These folders use advanced permissions.
is[0]: Þessi mappa notar ítarlegar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar möppur nota ítarlegar aðgangsheimildir.

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be created.
is: Þetta er nokkuð tæknileg villa þar sem ekki tókst að búa til nettengingu (sökkul ("socket")).

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be established to listen for incoming network connections.
is: Þetta er frekar tæknileg villa þar sem ekki tókst að koma upp netsökkli (socket), sem þarf fyrir netsamskipti, til að hlusta eftir nettengingum á innleið.

en: This is a fairly technical error in which an error occurred while attempting to accept an incoming network connection.
is: Þetta er frekar tæknileg villa þar sem upp kom villa þegar reynt var að samþykkja beiðni um nettengingu á innleið.

en: This is most likely to be caused by a bug in the program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Þetta stafar líklegast af villu í forritinu. Athugaðu hvort tilefni sé til að senda villuskýrslu eins og lýst er hér fyrir neðan.

en: This is most likely to be caused by a bug in the server program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Líklegast er um að ræða villu í forriti þjónsins.  Athugaðu hvort þú getir aðstoðað með því að senda villulýsingu eins og lýst er hér fyrir neðan.

en: This is the list of files to open. More than one file can be specified by listing several files, separated by spaces.
is: Þetta er listi yfir skrár sem á að opna. Tilgreina má fleiri en eina skrá með því að telja þær upp, með bili á milli.

en: This is the name of the file to open.
is: Þetta er heitið á skránni sem á að opna.

en: This is the name to save the file as.
is: Þetta er heitið sem á að gefa skránni.

en: This may be an error on the server side.
is: Þetta gæti verið villa á þjóni.

en: This means that a request was made which requires determining the contents of the folder, and the KDE program supporting this protocol is unable to do so.
is: Þetta þýðir að beiðni var gerð sem fer fram á að innihald möppu sé tilgreint, og KDE forritið sem styður þessa samskiptareglu gat það ekki.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while reading the contents of the resource.
is: Þetta þýðir að þó að hægt hafi verið að opna auðlindina <strong>%1</strong>, þá kom upp villa þegar reynt var að lesa gögn.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while writing to the resource.
is: Þetta þýðir að þó að hægt hafi verið að opna tilfangið, <strong>%1</strong>, þá kom upp villa þegar reynt var að skrifa í það.

en: This means that an attempt to enter (in other words, to open) the requested folder <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að tilraun þinni til að opna tilgreinda möppu <strong>%1</strong> var hafnað.

en: This means that an attempt to write to the file <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að beiðni um að skrifa í skrána <strong>%1</strong> var hafnað.

en: This means that the contents of the requested file or folder <strong>%1</strong> could not be retrieved, as read access could not be obtained.
is: Þetta þýðir að innihald skráar eða möppu <strong>%1</strong> var óaðgengilegt, þar sem ekki var hægt að fá lesaðgang.

en: This means that the file, <strong>%1</strong>, could not be written to as requested, because access with permission to write could not be obtained.
is: Þetta þýðir að ekki var hægt að skrifa í skrána <strong>%1</strong> þar sem ekki var hægt að fá skrifaðgang.

en: This option enables some convenient features for saving files with extensions:<br /><ol><li>Any extension specified in the <b>%1</b> text area will be updated if you change the file type to save in.<br /><br /></li><li>If no extension is specified in the <b>%2</b> text area when you click <b>Save</b>, %3 will be added to the end of the filename (if the filename does not already exist). This extension is based on the file type that you have chosen to save in.<br /><br />If you do not want KDE to supply an extension for the filename, you can either turn this option off or you can suppress it by adding a period (.) to the end of the filename (the period will be automatically removed).</li></ol>If unsure, keep this option enabled as it makes your files more manageable.
is: Þessi möguleiki kveikir á ýmsum þægilegum þjónustum til að vista skrár með endingu:<br /><ol><li>Ending sem er tilgreind í textasvæðinu <b>%1</b> uppfærist ef þú breytir skrárgerðinni sem á að vista.<br /><br /></li><li>Ef engin ending er tilgreind í textasvæðinu <b>%2</b> þegar þú smellir á <b>Vista</b> verður endingunni %3 bætt við enda skrárheitisins (ef skrárheitið er ekki til nú þegar).  Þessi ending veltur á skrárgerðinni sem þú hefur valið til vistunar.<br /><br />Ef þú vilt ekki að KDE gefi upp endingu fyrir skrárheitið geturðu annað hvort slökkt á valkostinum með því að setja punkt (.) fyrir aftan skrárheitið (punkturinn verður fjarlægður sjálfkrafa) eða slökkt á eiginleikanum.</li></ol>Hafðu þessa stillingu á ef þú ert ekki viss því þá verða skrárnar þínar meðfærilegri.

en: Timeout Error
is: Tímamarkavilla

en: Timeout Values
is: Fallið á tíma eftir

en: Timeout on server
    %1
is: Þjónninn féll á tíma
    %1

en: Transfer data
is: Yfirfæra gögn

en: Trash
is: Rusl

en: Treat URLs as local files and delete them afterwards
is: Meðhöndla vefslóðir sem staðbundnar skrár og eyða þeim svo á eftir

en: Tree View
is: Tré

en: Trusted:
is: Treyst:

en: Try again, either now or at a later time.
is: Reyndu aftur, annað hvort núna eða síðar.

en: Try moving the current file out of the way first, and then try again.
is: Prófaðu fyrst að færa núverandi skrá burt, og reyndu svo aftur.

en: Try moving the current folder out of the way first, and then try again.
is: Prófaðu fyrst að færa núverandi möppu burt, og reyndu svo aftur.

en: Try restarting your session, or look in the logs for errors from kiod.
is: Prófaðu að endurræsa setuna þína eða athugað hvort villurfrá kiod sé að finna í annálnum.

en: Type
is: Tegund

en: Type any comment you think is useful here.
is: Sláðu inn hvers kyns athugasemdir hér sem þú telur gagnlegar.

en: Type the command to start this application here.
    
    Following the command, you can have several placeholders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    
    %f - a single filename
    %F - a list of files (for apps that can open several files at once)
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %i - the icon of the .desktop file
    %c - the name of the .desktop file
    %k - the location of the .desktop file
is: Sláðu inn skipunina til að ræsa forritið hér.
    
    Hægt er að setja ýmsar færibreytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt:
    
    %f - stakt skrárheiti
    %F - listi yfir skrár (notist á forrit sem geta opnað margar skrár í einu)
    %u - stök slóð (URL)
    %U - listi yfir slóðir
    %i - táknið fyrir .desktop-skrána
    %c - heiti .desktop-skrárinnar
    %k - staðsetning .desktop-skrárinnar

en: Type the description of this application, based on its use, here. Examples: a dial up application (KPPP) would be "Dial up tool".
is: Sláðu inn lýsingu fyrir forritið sem sýnir notagildi þess, hér.  Dæmi:  forrit til innhringingar (KPPP) myndi verða "Innhringiforrit".

en: Type the name you want to give to this application here. This application will appear under this name in the applications menu and in the panel.
is: Sláðu hér inn heitið sem þú vilt gefa þessu forriti.  Forritið mun birtast undir þessu nafni í forritavalmyndinni og á skjáb.rðsstikunni

en: Type to filter the applications below, or specify the name of a command.
    Press down arrow to navigate the results.
is: Sláðu inn til að sía út forritin hér fyrir neðan, eða tilgreindu nafn á skipun.
    Ýttu á niðurörina til að fara í gegnum niðurstöðurnar.

en: Type:
is: Tegund:

en: U&RL
is: &Slóð

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. During the requested copy operation, KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX-umhverfi er algengt að tengja skrá eða möppu við annað heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann tengingu eða röð tenginga við afritunaraðgerðina sem mynda óendanlega lykkju. Þ.e. skráin var (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX-umhverfi er algengt að tengja skrá eða möppu við annað heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann tengingu eða röð tenginga sem mynda óendanlega lykkju. Þ.e. skráin var (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

[ctx: UNIX permissions]
en: Mask
is: Maski

[ctx: UNIX permissions]
en: Named User
is: Nefndur notandi

[ctx: UNIX permissions]
en: Others
is: Aðrir

[ctx: UNIX permissions]
en: Owning Group
is: Hópur sem á

en: URL Does Not Refer to a Resource.
is: Slóðin vísar ekki á tilfang.

en: URL Resource Invalid
is: Slóðartilfang ógild

en: URL(s) or local file(s) used for 'command'
is: Slóð(-ir) eða staðbundin skrá sem 'skipun' notar.

en: URL:
is: Slóð:

en: Unable to Create KIO Worker
is: Ekki tókst að búa til KIO-vinnslu

en: Unable to Enter Folder
is: Tókst ekki að opna möppu

en: Unable to Initialize Input/Output Device
is: Tókst ekki að frumstilla inntaks-/úttakstæki

en: Unable to Launch Process
is: Ekki tókst að ræsa ferli

en: Unable to Uninitialize Input/Output Device
is: Tókst ekki að aftengja inntaks-/úttakstæki

en: Unable to communicate with the cookie handler service.
    Any changes you made will not take effect until the service is restarted.
is: Náði ekki sambandi við þjónustuna fyrir vefkökumeðhöndlun.
    Breytingar sem hafa verið gerðar verða virkar þegar þjónustan er endurræst.

en: Unable to create KIO worker. %1
is: Ekki tókst að búa til KIO-vinnslu: %1

en: Unable to create KIO worker: %1
is: Ekki tókst að búa til KIO-vinnslu: %1

en: Unable to delete all the cookies as requested.
is: Tókst ekki að eyða öllum umbeðnum vefkökum.

en: Unable to delete cookies as requested.
is: Tókst ekki að eyða umbeðnum vefkökum.

en: Unable to determine the type of file for %1
is: Ekki tókst að ákvarða skrárgerð fyrir %1

en: Unable to make file "%1" executable.
    %2.
is: Tókst ekki að gera skrána "%1" keyranlega.
    %2.

en: Unable to make the service %1 executable, aborting execution.
    %2.
is: Tókst ekki að gera þjónustuna %1 keyranlega, hætt við keyrslu.
    %2.

en: Unable to retrieve information about the cookies stored on your computer.
is: Ekki tókst að ná í upplýsingar um vefkökur sem eru geymdar á tölvunni þinni.

en: Und&o
is: &Afturkalla

en: Und&o: Batch Rename
is: Afturkalla: &Runuendurnefning

en: Und&o: Copy
is: &Afturkalla: Afrita

en: Und&o: Create File
is: Aftur&kalla: Búa til skrá

en: Und&o: Create Folder
is: &Afturkalla: Búa til möppu

en: Und&o: Create Folder(s)
is: Afturkalla: &Búa til möppu(r)

en: Und&o: Link
is: &Afturkalla: Tengill

en: Und&o: Move
is: &Afturkalla: Færa

en: Und&o: Rename
is: &Afturkalla: Endurnefna

en: Und&o: Trash
is: &Afturkalla: Henda í ruslið

en: Undo Changes
is: Afturkalla breytingar

en: Undo File Copy Confirmation
is: Afturkalla staðfestingu afritunar

en: Undocumented Error
is: Óskilgreind villa

en: Undoing this operation requires root privileges. Do you want to continue?
is: Það þarf rótarréttindi til að afturkalla aðgerðina. Viltu halda áfram?

en: Unexpected Program Termination
is: Forrit stöðvaðist óvænt

[ctx: Unix permissions]
en: Owner
is: Eigandi

en: Unknown Action
is: Óþekkt aðgerð

en: Unknown Authorization method.
is: Óþekkt auðkenningaraðferð.

en: Unknown Error
is: Óþekkt villa

en: Unknown HTTP verb.
is: Óþekkt HTTP-sögn.

en: Unknown Host
is: Óþekkt vél

en: Unknown Interruption
is: Óþekkt ígrip

en: Unknown Proxy Host
is: Óþekktur milliþjónn

en: Unknown error
    %1
is: Óþekkt villa
    %1

en: Unknown error code %1
    %2
    Please send a full bug report at https://bugs.kde.org.
is: Óþekktur villukóði %1
    %2
    Sendu nákvæma villuskýrslu á https://bugs.kde.org.

en: Unknown host %1
is: Óþekkt vél %1

en: Unknown interrupt
    %1
is: Óþekkt ígrip
    %1

en: Unknown protocol '%1'.
is: Óþekkt samskiptaregla '%1'.

en: Unknown proxy host
    %1
is: Óþekktur milliþjónn
    %1

en: Unknown size
is: Óþekkt stærð

en: Unmount
is: Aftengja skráakerfinu

en: Unsupported Action: %1
is: Óstudd aðgerð: %1

en: Unsupported Protocol %1
is: Óstudd samskiptaregla %1

en: Unsupported URL scheme
is: Óstutt URL-skema

en: Update your software to the latest version. Your distribution should provide tools to update your software.
is: Uppfærðu hugbúnaðinn í nýjustu útgáfu. Dreifingaraðili ætti að útvega þér leiðir til að uppfæra hugbúnaðinn.

en: Updating System Configuration
is: Uppfæri grunnstillingar kerfis

en: Updating system configuration.
is: Uppfæri grunnstillingar kerfis.

en: Upload
is: Senda inn

en: Use manually specified proxy configuration:
is: Nota handvirkt skilgreinda uppsetningu milliþjóns:

en: Use proxy auto configuration URL:
is: Nota slóð að sjálfvirkri uppsetningu milliþjóns:

en: Use proxy settings only for addresses in the Exceptions list
is: Nota milliþjónsstillingar eingöngu fyrir færslur í undantekningarlista

en: Use system proxy configuration:
is: Nota grunnstillingar kerfis fyrir milliþjón:

en: Use the specified proxy script to configure the proxy settings.
is: Nota tilgreinda milliþjónsskriftu til að grunnstilla milliþjón.

en: Use this proxy server for a&ll protocols
is: Nota þennan milliþjón fyrir a&llar samskiptareglur

en: User
is: Notandi

en: User canceled action
    %1
is: Notandi hætti við aðgerðina
    %1

en: User:
is: Notandi:

en: User:
is: Notandi:

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Using cached version
is: Nota útgáfu í skyndiminni

en: Using slashes in folder names will create sub-folders, like so:
is: Sé skástrik notað í nöfnum á skrám og möppum verða til undirmöppur, eins og hér:

en: Using slashes in folder names will create sub-folders.
is: Sé skástrik notað í nöfnum á skrám og möppum verða til undirmöppur.

en: Using sub-URLs with %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að nota undirslóðir með %1.

en: Validity period:
is: Gildistími:

en: Value:
is: Gildi:

en: Varying (No Change)
is: Breyti (engin breyting)

[ctx: Warning about executing unknown program]
en: Warning
is: Viðvörun

en: Web Search Keywords
is: Stikkorð í vefleit

[ctx: Web page address]
en: Address:
is: Vistfang:

en: What do you wish to do with this file?
is: Hvað viltu gera við þessa skrá?

en: When FTP connections are passive the client connects to the server, instead of the other way round, so firewalls do not block the connection; old FTP servers may not support Passive FTP though.
is: Þegar FTP-tengingar eru hlutlausar tengist biðlarinn við þjóninn í stað þess að þjónninn tengist biðlaranum. Þetta er gert svo eldveggir stöðvi ekki tenginguna. Eldri FTP-þjónar styðja e.t.v. ekki hlutlaust FTP.

en: When all else fails, please consider helping the KDE team or the third party maintainer of this software by submitting a high quality bug report. If the software is provided by a third party, please contact them directly. Otherwise, first look to see if the same bug has been submitted by someone else by searching at the <a href="https://bugs.kde.org/">KDE bug reporting website</a>. If not, take note of the details given above, and include them in your bug report, along with as many other details as you think might help.
is: Ef allt annað bregst skaltu athuga hvort þú getið aðstoðað KDE-hópinn eða þriðja aðila sem sér um forritið með því að senda nákvæma villulýsingu. Ef hugbúnaðurinn er frá þriðja aðila skaltu hafa samband beint við hann. Annars skaltu fyrst athuga hvort aðrir notendur hafi tilkynnt um samskonar villu með því að leita á <a href="https://bugs.kde.org/">villusíðum KDE</a>.  Ef ekki, skaltu skoða upplýsingarnar hér fyrir ofan og senda þær með í þinni villulýsingu, ásamt öðrum atriðum sem þú telur gagnleg.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent conflicts for the remainder of the current job.
is: Ef hakað er við þetta verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent folder conflicts for the remainder of the current job.
    Unless you press Skip you will still be prompted in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Ef hakað er við þetta verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.
    Þú verður samt látinn vita ef árekstrar verða við skrár sem þegar eru til staðar, nema ef þú ýtir á 'Sleppa'.

en: While a file is being uploaded its extension is ".part". When fully uploaded it is renamed to its real name.
is: Á meðan verið er að senda skrá er skrárending hennar "*.part". Þegar sendingunni er lokið að fullu er hún endurskírð í rétt nafn.

en: While retrieving information about the specified proxy host, <strong>%1</strong>, an Unknown Host error was encountered. An unknown host error indicates that the requested name could not be located on the Internet.
is: Meðan upplýsingar voru mótteknar um milliþjóninn <strong>%1</strong> kom upp óþekkt villa. Venjulega þýðir þetta að umbeðið nafn hafi ekki fundist á internetinu.

en: Would you like to accept this certificate forever without being prompted?
is: Vilt þú samþykkja þetta vottorð alltaf án þess að spurt sé í hvert sinn?

en: Write
is: Skrifa

en: Write
    Entries
is: Skrifa
    færslur

en: Write Access Denied
is: Skrifaðgangi hafnað

[ctx: Write files into an existing folder]
en: &Write Into
is: Skri&fa inn í

en: Writing to %1 is not supported.
is: Ekki er stuðningur við að skrifa í %1.

en: Yes
is: Já

en: You are about to enter secure mode. All transmissions will be encrypted unless otherwise noted.
    This means that no third party will be able to easily observe your data in transit.
is: Þú ert að fara í öruggan ham. Allur gagnaflutningur verður dulritaður nema annað sé  tekið fram.
    Það þýðir að enginn þriðji aðili getur auðveldlega skoðað gögnin við flutning.

en: You are about to leave secure mode. Transmissions will no longer be encrypted.
    This means that a third party could observe your data in transit.
is: Þú ert að fara úr öruggum ham. Gagnaflutningur verður ekki lengur dulritaður.
    Það þýðir að þriðji aðili gæti skoðað gögnin þín við flutning.

en: You are not authorized to execute this file.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra þessa skrá.

en: You are not authorized to select an application to open this file.
is: Þú hefur ekki heimild til að velja forrit til að opna þessa skrá.

en: You can only select local files
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi

en: You can only select local files.
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi.

en: You can only select one file
is: Þú getur aðeins valið eina skrá

en: You did not select a file to delete.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að eyða.

en: You did not select a file to trash.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að setja í ruslið.

en: You do not have permission to access the %1 protocol.
is: Þú hefur ekki heimild til að nota samskiptaregluna %1.

en: You do not have permission to create that folder.
is: Þú hefur ekki heimild til að búa þessa möppu til.

en: You have to restart KDE for these changes to take effect.
is: Þú verður að endurræsa KDE til að þessar breytingar taki gildi.

en: You have to restart the running applications for these changes to take effect.
is: Þú verður að endurræsa virk forrit til að þessar breytingar taki gildi.

en: You may have encountered a bug in the program.
is: Þú gætir hafa fundið villu í forritinu.

en: You may have supplied incorrect authentication details or none at all.
is: Þú gafst kannski ekki upp réttar aðgangsupplýsingar eða jafnvel engar.

en: You may not have permissions to accept the connection.
is: Þú hefur kannski ekki heimild til að samþykkja tenginguna.

en: You may not have permissions to initialize ("mount") the device. On UNIX systems, often system administrator privileges are required to initialize a device.
is: Hugsanlega ertu ekki með heimild til að tengja jaðartækið. Á UNIX-kerfum þarf oft réttindi kerfisstjóra til að tengja jaðartæki.

en: You may not have permissions to read from the resource.
is: Þú hefur kannski ekki heimild til að lesa frá þessarri auðlind.

en: You may not have permissions to read the file or open the folder.
is: Þú hefur kannski ekki heimild til að lesa þessa skrá eða möppu.

en: You may not have permissions to uninitialize ("unmount") the device. On UNIX systems, system administrator privileges are often required to uninitialize a device.
is: Það er ekki víst að þú hafir heimild til að aftengja tækið Algengt erí UNIX-kerfum að aðeins kerfisstjóri hafi heimild til að aftengja tæki.

en: You may not have permissions to write to the resource.
is: Þú hefur kannski ekki heimild til að skrifa í þetta tilfang.

en: You may perform a search on the Internet for a software plugin (called a "KIO worker") which supports this protocol. Places to search include <a href="https://store.kde.org/">https://store.kde.org</a>.
is: Þú getur leitað á internetinu að KDE forriti (kallað KIO-vinnsla) sem styður þessa samkiptareglu. Gott er t.d. að leita á <a href="https://store.kde.org/">https://store.kde.org</a>.

en: You need to supply a username and a password for the proxy server listed below before you are allowed to access any sites.
is: Þú þarft að gefa upp notandanafn og lykilorð fyrir milliþjóninn hér fyrir neðan til að komast inn á vefsvæði.

en: You need to supply a username and a password to access this site.
is: Þú þarft að gefa upp notandanafn og lykilorð til að komast á vefsvæðið.

en: Your access permissions may be inadequate to perform the requested operation on this resource.
is: Aðgangsheimildir þínar eru hugsanlega ónógar til að framkvæma umbeðna aðgerð á þessu tilfangi.

en: Your account may not have permission to access the specified resource.
is: Þú hefur kannski ekki heimild til að nálgast þetta tilfang.

en: a suitable extension
is: viðeigandi skrárending

en: klauncher could not find or start the plugin which provides the protocol. This means you may have an outdated version of the plugin.
is: klauncher tókst ekki að finna eða keyra tengiforritið sem útvegar samskiptaregluna. Það þýðir að útgáfa þín af tengiforritinu kann  að vera úrelt.

en: mounting is not supported by Windows CE.
is: Windows CE styður ekki tengingar inn í skráakerfi.

en: not supported
is: ekki stutt

[ctx: notify the user about a computation in the background]
en: Verifying checksum...
is: Yfirfer gátsummu...

[ctx: program name follows in a line edit below]
en: This will start the program:
is: Þetta mun ræsa forritið:

[ctx: request type]
en: copy the specified file or folder
is: afrita umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: create the requested folder
is: búa til umbeðna möppu

[ctx: request type]
en: delete the specified file or folder
is: eyða umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: lock the specified file or folder
is: læsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: move the specified file or folder
is: færa umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: query the server's capabilities
is: spyrja um getu þjónsins

[ctx: request type]
en: retrieve property values
is: sækja eiginleikagildi

[ctx: request type]
en: retrieve the contents of the specified file or folder
is: sækja innihald umbeðinnar skrár eða möppu

[ctx: request type]
en: run a report in the specified folder
is: keyra skýrslu í umbeðinni möppu

[ctx: request type]
en: search in the specified folder
is: leita í umbeðinni möppu

[ctx: request type]
en: set property values
is: velja eiginleikagildi

[ctx: request type]
en: unlock the specified file or folder
is: aflæsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: upload %1
is: hleð upp %1

en: the extension <b>%1</b>
is: endingin <b>%1</b>

en: unmounting is not supported by Windows CE.
is: Windows CE styður ekki aftengingu úr skráakerfi.
